Toyota Camry 98 xuất hiện tiếng kêu lạ !

B
Bình luận: 7Lượt xem: 1,506

bungati2012

Tài xế O-H
chỗ em có con camry 98 đang bị hiên tượng
nổ galangty êm ro, cứ ga đột ngột lên cao ,giữ ga cao, là có tiếng kêu cạch cạch
em kiểm tra lại cam nhưng xem lại không phải,
con đội của nó giống con đội thủy lực nhưng thục ra lại là con đội cứng
em thì em nghi cái bộ con đội này mòn lên kêu mà không có đồ thay nên cứ để chủ xe đi
có cụ nào có cao kiến tư vấn cho em ạ

garahungduc

Tài xế O-H
xe của bác nếu kêu trong dộng cơ thì có các nguyên nhân sau cam cò rơ ,biên bạc trục cơ tay biên mòn quả bít tông mòn bác kiểm tra thử xem

nhungmien

Tài xế O-H
trong động cơ có một số cơ cấu và bộ phận phát ra tiếng kêu.như bạn mô tả thì khi ga cao mới xuất hiện vậy theo mình thì có thể tiếng kêu phát ra do cơ cấu phân phối khí có vấn đề, còn biên thì chắc là ít hơn.động cơ có hiện tượng gì khác không hả bác( như rung giật).đèn báo áp suất dầu có sáng khi động cơ nổ không.chúc bác thành công sớm.

bungati2012

Tài xế O-H
trong động cơ có một số cơ cấu và bộ phận phát ra tiếng kêu.như bạn mô tả thì khi ga cao mới xuất hiện vậy theo mình thì có thể tiếng kêu phát ra do cơ cấu phân phối khí có vấn đề, còn biên thì chắc là ít hơn.động cơ có hiện tượng gì khác không hả bác( như rung giật).đèn báo áp suất dầu có sáng khi động cơ nổ không.chúc bác thành công sớm.

em xin lêu vài thông tin ạ
trước kia xe đi rất êm,ngon
chỉ từ khi nó bị gẫy cái cục điện(theo em nghĩ là cục điều chỉnh lượng phun xăng)
xe ngốn xăng như nước lã,sau đó dc thay mới xe chở lại trạng thái bình thường
nhưng đi đúng 1 tuần chủ xe mới nghe thấy tiếng này
xe không đụng chạm gì vào cơ cấu phân phối khí cả
bạc biên,barie em loại vì khi phát hiện tiếng kêu,em thay mới bằng cách tháo mỗi cacte
vẫn không hết,
cái tiếng này em nghĩ xe cứ đi cũng không ảnh hưởng gì ,chủ yếu mình không làm dc ,gây ra nóng trong người
chủ xe cung khó chịu

T

tinle

Khách
tiểng kêu naỳ sẽ không ảnh hưởng gì cho bây giỡ, vì theo em cải bạc cổt mảy số 1(main bearing) hơi lõng thôi, Bảc cỏ thễ thử bằng cảch thay nhởt đặt hơn một tỉ Bảc thẩy nỏ sẽ bởt. Chủc Bảc may mẳn.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên