toyota corola astis bệnh cực lạ.

E
Bình luận: 28Lượt xem: 2,785

Engine 16

Thợ Phụ !
Một pan cực độc cho các cụ .xe này có một bệnh lạ .sáng ra đề cái nổ ngay .tắt đi đề cái cũng nổ ngay nóng máy tắt đi đề cái cũng nổ ngay(ngửi hơi đề là nổ ) .<lạnh hẳn rễ nổ .>lóng hẳn đề ngay rễ nổ >nổ rồi tắt đi khoảng 5 phút chẳng hạn thì đề vẫn nổ ngay .nhưng để đó tầm 10 phút trở lên thì đề dài lắm nó mới chịu nổ có khi phải đề đến 3 phát mới nổ..nổ rồi thì chạy ngon lành không có vấn đề gì nữa .<nó bị đề khó nổ khi tắt máy để khoảng gần 10 phút >máy không báo lỗi mọi thứ em tes thấy đều bình thường .đã thay bơm 3 nần nghi ngờ nhất .những cái bơm khi thay ra vì nghi ngờ do lỗi bơm lắp cho xe khác rùi chạy ngon không có bị sao hết .em kết luận không phải bơm .các roăng chỉ rồi cụm bơm mới tinh lọc xạch.thay cảm biến cơ rùi súc pep phun rùi buzi mới rùi bô bin nếu hỏng đã báo lỗi kiểm tra nguồn hộp rồi khi nó bị và đề kiểm tra nguồn ổn định các giắc nối ngon mới tinh.cảm biến nhiệt độ thay mới rùi vẫn thế tháo hẳn cọc bình ra để tầm 15 phút lên đề vẫn vậy .mọi việc em làm không có gì cải thiện hơn.con này làm cực khó chịu vì mỗi lúc làm gì đó xong muốn kiểm tra xem có được không thì lại phải mất gần 10 phút đợi .vì để tầm đó nó mới bị chứ đề ngay thì nó vẫn nổ ngay.hic thế mới khổ .hiện xe vẫn trong xưởng mấy ngày rùi chưa song.đang tính làm con gà đĩa sôi rồi nhờ pháp sư đến .từ nay đến tết dương lịch cụ nào bắt được pan này em tặng hết số điểm của em hiện nay cho tỏ lòng biết ơn .nếu không thì pum cho em cái động viên nha .

Engine 16

Thợ Phụ !
mải kể bệnh quên mất không nói thông tin xe cho các cụ .xe đời 2007 1 chủ xe mới tinh khô giáo sạch xe em tháo hộp ra rùi không thấy gì khả nghi cả .nếu bị hộp thì cụ giải thích cho em .nghi ngờ cũng phải có cơ sở lý luận chứ .hiện tượng này do hộp sao .
bác tìm cái hộp khác gắn vào nhé. con này khó chịu như thế thì bác phải chịu khó thôi.
chúc bác may mắn

hiep06c4b

Tài xế O-H
bệnh này thì cũng lạ thật. sau 10p lúc đề dài mới nổ(có khi đề 3 phát) thì lúc đang đề đó thì bác có kiểm tra xăng, lửa như thế nào ko (bugi đánh lửa, kim phun nhiên liệu như thế nào.) để tìm nguyên nhân. bác đã thử thay hộp khác vào chưa.

Engine 16

Thợ Phụ !
em tháo bobin ra cắm buzi vào rồi đề vẫn có cao áp khi đề rồi nghe tiếng đề dài rồi nó nổ đợi 10 phút sau em kiểm tra điện kim phun em dùng bóng đèn rồi khi đề nó vẫn có điện bình thường .xe này nếu con bình thường bỏ 1 máy đi đề cái cũng nổ ngay .
bệnh này thì cũng lạ thật. sau 10p lúc đề dài mới nổ(có khi đề 3 phát) thì lúc đang đề đó thì bác có kiểm tra xăng, lửa như thế nào ko (bugi đánh lửa, kim phun nhiên liệu như thế nào.) để tìm nguyên nhân. bác đã thử thay hộp khác vào chưa.

Engine 16

Thợ Phụ !
em lại quên nữa rùi .đã thay cảm biến lưu lượng khí lạp rùi họng hút vệ sinh rồi.vì mấy ngày rùi mà cái gì nghi nghờ là em làm hết rùi.có lẽ vẫn trọc chưa đúng chỗ .em nói vậy cho các bác khoanh vùng cho em cho rễ hiểu.xin cảm ơn bác.
Nếu xăng lửa OK rồi thì chỉ có thằng gió nứa Bác kiểm tra thằng cảm biến gió, tiện thể vị sinh luôn cụm bướm ga luôn....

KingLove

♫ O-H ~ Quality Service.
Cái này em cũng thấy lạ quá.mặc dù chưa có kinh nghiệm thực tế gì.
-Máy lạnh -> Đề OK . Máy nóng -> Đề OK , Đang chạy , tắt máy 10 phút -> Đề có vấn đề.
Củi ( bơm xăng) , lửa ( bugi) , gió ( cổ họng gió) đã kiểm tra vẫn bình thường.

Cho em hỏi thêm cụ 1 chút ạ : Khi động cơ làm việc bình thường có hiện tượng gì ko ạ?
Ví dụ : động cơ rung giật , chạy ì , tăng tốc kém ...
Cụ cho anh em thêm chút dữ liệu để mọi người góp ý với cụ ạ..

checkcar

Tài xế O-H
cụ tháo nắp quy lắt ra xem có bị thổi roăng không nhé :D em nó chắc có hiện tượng sắp đi nhà đá đó a kiên ơi. nếu không bị thổi roang thì a kiểm tra cho em mấy cái ông hơi thôi chứ a thuộc dạng lão làng ở o-h ăn điểm của a đâu dể

Engine 16

Thợ Phụ !
nổ rồi thì đi bình thường chạy ngon tăng tốc tốt .bình thường như mọi xe thui .
Cái này em cũng thấy lạ quá.mặc dù chưa có kinh nghiệm thực tế gì.
-Máy lạnh -> Đề OK . Máy nóng -> Đề OK , Đang chạy , tắt máy 10 phút -> Đề có vấn đề.
Củi ( bơm xăng) , lửa ( bugi) , gió ( cổ họng gió) đã kiểm tra vẫn bình thường.

Cho em hỏi thêm cụ 1 chút ạ : Khi động cơ làm việc bình thường có hiện tượng gì ko ạ?
Ví dụ : động cơ rung giật , chạy ì , tăng tốc kém ...
Cụ cho anh em thêm chút dữ liệu để mọi người góp ý với cụ ạ..

ALIBABON

LÀM VIỆC VÌ ĐAM MÊ HỌC ?
Một pan cực độc cho các cụ .xe này có một bệnh lạ .sáng ra đề cái nổ ngay .tắt đi đề cái cũng nổ ngay nóng máy tắt đi đề cái cũng nổ ngay(ngửi hơi đề là nổ ) .<lạnh hẳn rễ nổ .>lóng hẳn đề ngay rễ nổ >nổ rồi tắt đi khoảng 5 phút chẳng hạn thì đề vẫn nổ ngay .nhưng để đó tầm 10 phút trở lên thì đề dài lắm nó mới chịu nổ có khi phải đề đến 3 phát mới nổ..nổ rồi thì chạy ngon lành không có vấn đề gì nữa .<nó bị đề khó nổ khi tắt máy để khoảng gần 10 phút >máy không báo lỗi mọi thứ em tes thấy đều bình thường .đã thay bơm 3 nần nghi ngờ nhất .những cái bơm khi thay ra vì nghi ngờ do lỗi bơm lắp cho xe khác rùi chạy ngon không có bị sao hết .em kết luận không phải bơm .các roăng chỉ rồi cụm bơm mới tinh lọc xạch.thay cảm biến cơ rùi súc pep phun rùi buzi mới rùi bô bin nếu hỏng đã báo lỗi kiểm tra nguồn hộp rồi khi nó bị và đề kiểm tra nguồn ổn định các giắc nối ngon mới tinh.cảm biến nhiệt độ thay mới rùi vẫn thế tháo hẳn cọc bình ra để tầm 15 phút lên đề vẫn vậy .mọi việc em làm không có gì cải thiện hơn.con này làm cực khó chịu vì mỗi lúc làm gì đó xong muốn kiểm tra xem có được không thì lại phải mất gần 10 phút đợi .vì để tầm đó nó mới bị chứ đề ngay thì nó vẫn nổ ngay.hic thế mới khổ .hiện xe vẫn trong xưởng mấy ngày rùi chưa song.đang tính làm con gà đĩa sôi rồi nhờ pháp sư đến .từ nay đến tết dương lịch cụ nào bắt được pan này em tặng hết số điểm của em hiện nay cho tỏ lòng biết ơn .nếu không thì pum cho em cái động viên nha .
Bác cho em hỏi ngu tí nhé :D! Tại sao bác phải thay bơm xăng! và cái bơm xăng làm sao bác biết nó không hư!?
- Những loại pháp bảo nào đang nằm trên xe khi xe đề khó nổ máy? :D

tringuyen

Tài xế O-H
nghe bác nói nãy giờ mà ko nghe bác đo áp xăng như thế nào, bác có gắn đồng hồ vào đo ko đó, 10p sau ap suất ok ko, ktra pec có đái ko nữa, có kết quả thì alo cho ae biết

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên