Toyota Corolla 1.8 báo 4 lỗi P0351, P0352, P0353 và P0354

K
Bình luận: 19Lượt xem: 10,282

Kỹ thuật OH

Tài xế O-H
Xe Toyota Corolla 1.8 đời 2009 gặp hiện tượng sau khi đề nổ thì bị chết máy luôn, dùng máy chẩn đoán hiện 4 lỗi:
- P0351: Ignition Coil "A" Primary/ Secondary Circuit
- P0352: Ignition Coil "B" Primary/ Secondary Circuit
- P0353: Ignition Coil "C" Primary/ Secondary Circuit
- P0354: Ignition Coil "D" Primary/ Secondary Circuit
Hiện tại xe đã thay mobin và bơm xăng.

Toyota Corolla 1.8 báo 4 lỗi P0351, P0352, P0353 và P0354.jpg

Chia sẻ trên OTO-HUI TEAM

Cụ Nguyễn Sang nói rằng đã gặp nhiều trường hợp tương tự và đa phần là bị lỗi hộp.
Cụ Trần Huy đồng quan điểm với Nguyễn Sang và cho rằng trường hợp trên bị lỗi hộp.

Toyota Corolla 1.8 báo 4 lỗi P0351, P0352, P0353 và P0354 - 1.jpg

Cụ Đặng Tài cho rằng nguyên nhân nằm ở trục cam, cần kiểm tra lại rồi đưa ra biện pháp xử lý.

Toyota Corolla 1.8 báo 4 lỗi P0351, P0352, P0353 và P0354 - 2.jpg

Cụ Chử Văn Dũng góp ý hướng giải quyết là kiểm tra bô bin, kiểm tra dây và đo mobin điện trở không vấn đề gì thì cuối cùng mới kiểm tra hộp.

Toyota Corolla 1.8 báo 4 lỗi P0351, P0352, P0353 và P0354 - 3.jpg

Cụ Vũ Văn Dũng cho rằng trường hợp báo mạch 4 bugi một lúc như này thì dễ bị hộp lắm nguyên nhân là do hộp thiếu B+

Toyota Corolla 1.8 báo 4 lỗi P0351, P0352, P0353 và P0354 - 4.jpg

Cụ Cậu Tú đưa ra một vấn đề khác theo kinh nghiệm đã xử lí 5 con máy tương tự là việc thay bobin chưa đúng. Nếu một cây hư sẽ không nổ máy được, do đó có thể phải thay hết bốn cây rồi mới tính đến trường hợp hộp hư.
UPDATE - Toyota Corolla 1.8 báo 4 lỗi P0351, P0352, P0353 và P0354 Hình 1 .png

Cụ Nguyễn Huấn đặt ra câu hỏi về kiểm tra bobin thế nhưng cụ chủ lỗi đã kiểm tra đầy đủ. Vấn đề Bobin không phải là lí do chính khiến xảy ra lỗi trên.
UPDATE - Toyota Corolla 1.8 báo 4 lỗi P0351, P0352, P0353 và P0354 Hình 2.png
Cụ Nguyễn Tiến Dũng cho biết: Nên kiểm tra nguồn 12V đến các chân giắc có đủ hay không? (Thử bằng led ở IGT). Nếu đầy đủ thì suy ra lỗi hộp.
UPDATE - Toyota Corolla 1.8 báo 4 lỗi P0351, P0352, P0353 và P0354 Hình 3.png
Cụ Dương Văn Tuân đề nghị cách kiểm tra tính hiệu dây IGF thế nhưng cụ chủ lỗi cho biết tín hiệu đầy đủ.
UPDATE - Toyota Corolla 1.8 báo 4 lỗi P0351, P0352, P0353 và P0354 Hình  4.png

Sau tất cả sự hỗ trợ của các cụ trên Group OTO-HUI TEAM, cụ chủ lỗi Nhật Duy đã tìm ra lỗi và sửa ngon lành. Lỗi: Hư hỏng do hộp ECU.
UPDATE - Toyota Corolla 1.8 báo 4 lỗi P0351, P0352, P0353 và P0354 Hình 5.png
Mời các cụ tham khảo pan bệnh trên và đóng góp thêm ý kiến cho trường hợp này nhé!
Nguồn: OTO-HUI TEAM

Hoangmin

Tài xế O-H
Xe Toyota Corolla 1.8 đời 2009 gặp hiện tượng sau khi đề nổ thì bị chết máy luôn, dùng máy chẩn đoán hiện 4 lỗi:
- P0351: Ignition Coil "A" Primary/ Secondary Circuit
- P0352: Ignition Coil "B" Primary/ Secondary Circuit
- P0353: Ignition Coil "C" Primary/ Secondary Circuit
- P0354: Ignition Coil "D" Primary/ Secondary Circuit
Hiện tại xe đã thay mobin và bơm xăng.

View attachment 65029
Chia sẻ trên OTO-HUI TEAM

Cụ Nguyễn Sang nói rằng đã gặp nhiều trường hợp tương tự và đa phần là bị lỗi hộp.
Cụ Trần Huy đồng quan điểm với Nguyễn Sang và cho rằng trường hợp trên bị lỗi hộp.

Cụ Đặng Tài cho rằng nguyên nhân nằm ở trục cam, cần kiểm tra lại rồi đưa ra biện pháp xử lý.

Cụ Chử Văn Dũng góp ý hướng giải quyết là kiểm tra bô bin, kiểm tra dây và đo mobin điện trở không vấn đề gì thì cuối cùng mới kiểm tra hộp.

Cụ Vũ Văn Dũng cho rằng trường hợp báo mạch 4 bugi một lúc như này thì dễ bị hộp lắm nguyên nhân là do hộp thiếu B+

Mời các cụ tham khảo pan bệnh trên và đóng góp thêm ý kiến cho trường hợp này nhé!
Nguồn: OTO-HUI TEAM

chu_thodien

Tài xế O-H
Cụ nói đề lên chết luôn tức theo kiểu nổ được vài nhịp thì chết đúng không?
Cụ kiểm tra lại tín hiệu IGF nhé, xem có bị đứt dây IGF, hoặc chập IGF không.

Nếu IGF không vấn đề gì thì tính tiếp cụ ạ, :)))

tqnhung

Tài xế O-H
lỗi này của bạn liên quan đến đánh lửa bạn nhé.bạn nên kiểm tra mạch đánh lửa.b kiểm tra theo sơ đồ mạch này nhé.chúc thành công

Hoangmin

Tài xế O-H
Mình đem hộp cắm vào con xe khác thấy nổ bình thường. Đổi cả môbin nữa
Khở động xe nổ bình thường, 5 phút sau tự dưng tắc máy. Đề lại thì nổ, nhưng nổ tí lại chết máy,khoảng 3 lần như thế là nó nổ bình thường không chết nữa.kiểm tra lỗi thì hiện 4 lỗi như trên

anhkhoamaivy

Tài xế O-H
Khở động xe nổ bình thường, 5 phút sau tự dưng tắc máy. Đề lại thì nổ, nhưng nổ tí lại chết máy,khoảng 3 lần như thế là nó nổ bình thường không chết nữa.kiểm tra lỗi thì hiện 4 lỗi như trên
Theo như hiện tượng bác nói thì khả năng có thể do dây tín hiệu IGF bị chập chờn. Nếu có máy đo xung để kiểm tra tín hiệu IGF là tốt nhất. Nếu không thì bác thử kiểm tra xem dây IGF có bị lỏng, đứt ngầm hay chạm mạch ở chỗ nào không. Hoặc kiểm tra đo điện thế dây IGF khi bật công tắc ON, chưa nổ máy xem có 5V hay không. Thử rút từng jắc cắm bô bin của từng máy xem có thay đổi không.

Hoangmin

Tài xế O-H
Theo như hiện tượng bác nói thì khả năng có thể do dây tín hiệu IGF bị chập chờn. Nếu có máy đo xung để kiểm tra tín hiệu IGF là tốt nhất. Nếu không thì bác thử kiểm tra xem dây IGF có bị lỏng, đứt ngầm hay chạm mạch ở chỗ nào không. Hoặc kiểm tra đo điện thế dây IGF khi bật công tắc ON, chưa nổ máy xem có 5V hay không. Thử rút từng jắc cắm bô bin của từng máy xem có thay đổi không.
Bác update lỗi là bác sửa lại bài đầu tiên của bác hay như nào ạ?

Tình hình là xe tự dưng hết bệnh. Không biết lúc trước mình có rung lắc dây điện,nó làm hết bệnh hay không nữa. Chắc là phải mở dây điện ra kiểm tra từng sợi xem. Nhưng phải đợi chủ xe đi thử rồi báo tình hình. Buồn thật không ra bệnh cũng không lấy dc tiền. Cảm ơn các bác giúp đỡ nha.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên