Đang tải...

Toyota / Lexus toyota HIACE 16 chỗ 2006 máy dầu nổi đèn báo dầu bẩn

Thảo luận trong 'Thảo luận kỹ thuật sửa chữa' bắt đầu bởi boyhaiphong_86, 1/12/12.

Thành viên đang xem bài viết (Users: 0, Guests: 0)

1. boyhaiphong_86

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    1,015
    Mã lực:
    616
    Xăng dự trữ:
    103 lít xăng
    HIACE 16 chỗ 2006 báo lọc dầu có nước. em tháo lọc ra thì rất bẩn. vệ sinh sạch sẽ thay lọc mới,bơm tay rồi nổ máy ngon lành.chỉ có đièu đèn đó không hết.đã làm trên 2 nút ấn trên bảng taplo nhưng không được. lần trước em cũng dính chưởng 1 con này,hiện tượng y như vậy.thay lọc xong chủ xe vào hãng nó làm rất nhanh,anh ấy bảo họ chỉ làm cái giắc điện ở lọc chứ không làm gì thêm mà hết. em tìm trong luu trữ thì có 1 bài của bác HAI19122000:" bạn à đó là đèn báo lọc dầu có nước đó, phía dưới lọc dầu có chuồn chuồn màu vàng đó vặn ra xã bỏ dầu đó đi rồi khóa lại nhấn nút bơm dầu cho cứng tay đi rồi rút giắc điện ở phía trên lọc dầu. Vô nổ máy cho 1 phút rồi ghim giắc lại.là hết à. Mình cảnh báo bạn đó là đèn báo là phải thay lọc dầu đó .cach trên là để xóa đèn tam thôi.
    Nhớ đổ xang cho mình. mình làm bên Toyota BT bạn cứ an tâm. co gi goi 0907803269 "
    em thấy chỉ có bài này là hợp lý nhưng em cũng chưa thử vì chủ xe hẹn thứ 2 quay lại. vậy bác nào có kinh nghiệm vụ này chỉ giúp em nhé. em xin chân thành cảm ơn

2. garahungduc

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    459
    Mã lực:
    166
    Xăng dự trữ:
    1,862 lít xăng
    cái dèn dó là báo lọc nhiên liệu bị tắc hoặc có nước bạn thay lọc mới và cách làm tắt dèn là ở chổ lọc có cái giắc cắm vào cái cảm biến báo tắc lọc bạn tắt khóa diện rút giắc ra và bật khóa diện lên chờ 3 phút sau cắm lại và nổ máy là ok luôn:)):))

3. nguyendong109

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    0
    Mã lực:
    1
    Xăng dự trữ:
    363 lít xăng
    - Bác vệ sinh sạch sẽ, thay lọc mới vào (lắp ráp chuẩn nhé), bơm căng sau đó bác nổ máy một lúc, khi máy đang nổ bác tháo giắc điện phía trên bình lọc chờ một lúc sau đó lắp giắc lại (một lúc ở đây ~1 phút) sau đó tắt máy đề lại là hết.
    Tôi đã thử và được còn lý do vì sao thì chịu.

4. thohaui

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    83
    Mã lực:
    51
    Xăng dự trữ:
    2,285 lít xăng
  5. checkcar

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    432
    Mã lực:
    316
    Xăng dự trữ:
    10,032 lít xăng
    bác boy làm theo em nhé
    bước 1 cụ tắt chìa khóa về off.
    bước 2 rút rắc điện và tháo lọc ra vệ sinh
    bước 3 ăn thua nước này" bác lặp lọc vào đừng cắm rắc điện báo dầu rồi bật chìa khóa nấc on" chờ 5s rồi gắn rắc vào đèn sẽ mất lưu ý áp dụng cho các xe đâu của toyota em mới làm trên con của cụ và fortuner thôi. cụ làm xong nhớ đổ xăng cho em nhé không hết bệnh em tặng cụ 500 điểm còn hết bệnh cụ cho em vài lít xăng

6. boyhaiphong_86

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    1,015
    Mã lực:
    616
    Xăng dự trữ:
    103 lít xăng
    em cảm ơn các bác nhiều lắm.vì chưa làm cái này bao giờ nên em thấy lo.bây giờ thì yên tâm rồi. em làm thử có gì sẽ báo lại các bác ah

7. boyhaiphong_86

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    1,015
    Mã lực:
    616
    Xăng dự trữ:
    103 lít xăng
    em cảm ơn bác. có kinh nghiệm thực tế của bác là chắc ăn rồi. nhưng cho em hỏi thêm ở bước cuối cùng đó trên lọc nó có 2 giắc điện 1 ở trên 1 ở dưới,vậy ta thao tác với giắc trên hay dười ah

8. boyhaiphong_86

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    1,015
    Mã lực:
    616
    Xăng dự trữ:
    103 lít xăng
  9. checkcar

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    432
    Mã lực:
    316
    Xăng dự trữ:
    10,032 lít xăng
    rắc điện trên nhé bác. bác làm có trở ngại alo cho em em tư vấn làm cho nhanh

10. boyhaiphong_86

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    1,015
    Mã lực:
    616
    Xăng dự trữ:
    103 lít xăng
    bác nhiệt tình với em quá.em rất cảm ơn.0972411494.số của em nhé. chắc khoảng thứ 2 em làm.có trục trặc em sẽ nhờ bác nhé

11. BMW0457

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    21
    Mã lực:
    36
    Xăng dự trữ:
    355 lít xăng
    cụ thay lọc rồi bơm tay căng dầu.Sau đó tháo bình để một lúc rồi lắp lại là ok.nếu bác không có máy chuẩn đoán.cụ cứ yên tâm vì con này obd1 xóa lỗi kiểu đấy là được thôi.không vấn đề gì hết

12. botaychamcom

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    9
    Mã lực:
    21
    Xăng dự trữ:
    337 lít xăng
    khi đèn báo lọc xả nước lọc nhiên liệu sáng lên thì bác có thể xả nước bằng van xả ở đáy lọc hoặc vệ sinh thay lõi lọc mới rồi tiến hành xóa đèn.
    quy trình xóa đèn như sau: tháo cả 2 giắc nối điện ở trên bình lọc => bật khóa điện, khởi động động cơ => khi động cơ đã khởi động bác cắm giắc điện bên dưới vào trước giắc bên trên vào sau => bác vào ngắm trên táp lô đèn báo đã chạy mất đâu rùi.
    e làm ở toyota chia sẻ các bác chút ít

13. audi@@

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    123
    Mã lực:
    76
    Xăng dự trữ:
    425 lít xăng
    đã làm nhiều lần mà cũng bị báo đèn lại thì tốt nhất xúc thùng dầu lại đi bạn. giờ xăng dầu giỏm nhiều lắm, mình có gặp trường hợp thay lọc xóa đèn xong giao xe rồi khách chạy về mấy ngày nó báo lại tiếp, hạ thùng xúc rửa sạch xóa lại là ok ah. còn khi thay lọc dầu nhớ thổi sạch chỗ giắc điện với cb ở trong lọc nha ban.

14. hai19122000

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    126
    Mã lực:
    76
    Xăng dự trữ:
    1,019 lít xăng
    FORTUNER, HIACE, HILUX, máy dầu tắt cả xóa đèn báo nhiên liệu bẳng cánh đó hết các bác ah. :69:

Đã được đổ xăng bởi hoangtun_auto.