Toyota Innova kêu bất thường phía sau

P
Bình luận: 5Lượt xem: 1,340

phuong duy

Tài xế O-H
xe innova của e nó kêu phía sau giống như:tiếng đó giống như tiếng của cái thùng bị móp mà mình ấn cái chỗ móp ra nó kêu cái pum . tiếng kêu không thường xuyên lâu lâu mới phát ra, ví dụ mình chạy bình thường nhưng lùi lại thì kêu có lúc đang chạy tự nhiên kêu . nhiều lúc đang lùi kêu cái làm hết hồn tưởng lùi trúng vật gì.bác nào biết chỉ dùm em em cam on nhieu.

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
xe innova của e nó kêu phía sau giống như:tiếng đó giống như tiếng của cái thùng bị móp mà mình ấn cái chỗ móp ra nó kêu cái pum . tiếng kêu không thường xuyên lâu lâu mới phát ra, ví dụ mình chạy bình thường nhưng lùi lại thì kêu có lúc đang chạy tự nhiên kêu . nhiều lúc đang lùi kêu cái làm hết hồn tưởng lùi trúng vật gì.bác nào biết chỉ dùm em em cam on nhieu.
Em nghĩ bác nên mang ra gara ,cho lên cầu nâng đề thợ kiểm tra lại hệ thống khung gầm sau.Không tin tưởng thì bác có thể đứng cạnh để xem họ thao tác.Chọn dc gara quen là tốt nhất.

auto service

Tài xế O-H

Tiếng kêu phát ra chỉ nói không khó chuẩn đoán lắm bác ah .nhưng theo khả năng em phán đoán nó bị ở hệ thống gầm ,khả năng cao nhất là ở bộ phận giảm xốc (khả năng nằm ở phuột nhún cái này thường bị trên INNOVA VÀ VIOS,) bác kiểm tra lại giúp em cái đó nhé

Khả năng thôi nhé ,chứ bảo chính xác trăm phần trăm thì em không giám

xe LU

Tài xế O-H
Tốt nhất là mang ra đại lý Toyota... Tiếng kêu không nghe trực tiếp, đố ai dám nói bạn bị cái gì...

xe LU

Tài xế O-H
Xe bác này hết bịnh chưa? Nếu không thì kiểm tra thử cái thùng xăng... Tình trạng ống thông hơi bình xăng có tốt không? Bịnh này nổ máy 1 lúc do xăng trong bình bị hút => móp thùng lại. Một lúc nó thông thoáng hơi được sẽ bung ra gây ra tiếng "pum" này đó bác ah! Thử xem nhé!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên