Toyota Innova kêu ù ù ở gầm

A
Bình luận: 15Lượt xem: 9,982

auto_anhdung

Tài xế O-H
Các bác cho em hỏi con innova khi nổ máy vào số hoặc tăng tốc thì có tiếng kêu ù ù ở dưới gầm nghe ù hết cả tai, em nghi là mấy cái cao su giảm chấn ở ống xả bị lão hóa hoặc là bi moay ơ có vấn đề.Mong các bác phán cho em cái. Em thì mới chạy thử xe chứ chưa cho vào cầu nâng để kiểm tra.

tringuyen

Tài xế O-H
Các bác cho em hỏi con innova khi nổ máy vào số hoặc tăng tốc thì có tiếng kêu ù ù ở dưới gầm nghe ù hết cả tai, em nghi là mấy cái cao su giảm chấn ở ống xả bị lão hóa hoặc là bi moay ơ có vấn đề.Mong các bác phán cho em cái. Em thì mới chạy thử xe chứ chưa cho vào cầu nâng để kiểm tra.

Xe của bác đời nào thế, nếu cũ rồi thì nên ktra lại bạc đạn bánh trước và sau, nếu ok thì thôi chứ innova bị bệnh ù tai khi lên số là bình thường hà bác, xe nào cũng vậy, lên số mà tốc độ không đúng là ù liền

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
bác phải tả rõ hơn chứ.nếu là bi moayo mà vào số đã kêu ù ù thì chắc sắp bỏ đi rồi vì mới vào số xe chạy ở tốc độ thấp thì bi chỉ kêu nhỏ thôi.khi đã đi đều ga và ở tốc độ cao 1 tí thì bi kêu nghe mới rõ.nhưng chuyện gì cũng có thể mà.hihi.xe này chạy cầu sau nên bác kiểm tra thêm cả trục các đăng và cầu nữa nhé.lốp hỏng cũng gây tiếng chếm gió nữa.hix.chúc bác may mắn nhé

thanhmok

Tài xế O-H
bac xem lai bo con di

---------- Post added at 06:43 PM ---------- Previous post was at 06:42 PM ----------

ney k vao so ma dap ga k thay u ! ma cu vao so co hien tuong do thj chinh la nguyen nhan nay

datauto

Tài xế O-H
chào bạn dũng dâm.. gara không xử lý được à? vấn đề là tiếng ù thì khó tả, nhưng thử kiểm tra ống xả có bị rung lắc khi đạp ga không? nổ máy đạp ga rồi giữ ông sả, và có thể do các lá than ông xả bị mọt bên trong. vì là nổ máy cũng bị nên là nguyên nhân không thể do bộ phận truyền động được!
chúc bạn dũng ngày càng pro :))

Duyleauto

Tài xế O-H
Nếu xe có sài trục các đăng thì bác check mực dầu visai xem có đủ không, nếu thiếu dầu cũng bị rú đó bác ah, em đã từng chứng kiến như chiếc Escape lên tốc độ cao là nghe ù ù, giảm tốc độ là bình thường lại ah.

datauto

Tài xế O-H
Nếu xe có sài trục các đăng thì bác check mực dầu visai xem có đủ không, nếu thiếu dầu cũng bị rú đó bác ah, em đã từng chứng kiến như chiếc Escape lên tốc độ cao là nghe ù ù, giảm tốc độ là bình thường lại ah.
tư vấn của cụ khá hợp lý đấy, bạn dũng D sáng mai phải kiểm tra toàn bộ theo những gì các cụ í tư vấn nhé!
khi khắc phục được thì báo cho anh em biết kết quả nhé! chúc thành công!

khamanpro

Tài xế O-H
Thứ nhất bác kiểm tra hộ em hai lốp trước có bị méo hay mòn ko đều ko . Nếu lốp tốt thì chắc mayo của bác hỏng ruì

truongbg

Tài xế O-H
Ðề: Toyota Innova kêu ù ù ở gầm

Bênh ù nhiều nguyên nhân lắm . thứ nhất bi may ơ 4 bánh. thứ 2 bi quang treo các dăng . thứ 3 vi sai cầu. thứ 4 chân máy,chân số . thứ 5 ông' pô . thứ 6 kiểm tra lốp . cac' thứ này ma` ngon ko hết bênh bỏ nghế hi hi . chúc bác thành công :5::5::5::5::5::5::5::5::5::8::8::8::9::9::9::9:

bongua90

Tài xế O-H

Chào bác Dũng Dâm! Nếu mà do bi moay ơ thì bác sẽ thấy nó phát ra tiếng kêu ở bánh và bánh có hiện tượng đảo và lạng. Hiện tượng của bác nói là khi vào số và chạy mới có hiện tượng đó em nghĩ bác nên cho xe lên cầu rồi vào số 5 chạy và chú ý ở phần Cầu, bác xem bi Chữ Thập có bị kêu không nhé. Chúc bác thành công!

bongua90

Tài xế O-H

Đạt cũng vào đây chém à! hihi Hưng dl4 đây.
tư vấn của cụ khá hợp lý đấy, bạn dũng D sáng mai phải kiểm tra toàn bộ theo những gì các cụ í tư vấn nhé!
khi khắc phục được thì báo cho anh em biết kết quả nhé! chúc thành công!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên