Toyota lexus 400h báo lỗi

H
Bình luận: 10Lượt xem: 3,333

hondaaacu

Tài xế O-H
Chào các bác chuyên toyota lexus và a e OH.nay e có làm con lexus 400h xe lai điện.nó bị lỗi.
U0123,U0124,U0126 và
*C1345 linear solenoid valve offset learning udone.*
-E đã hỏi 1 cao nhân trong toyota và dc chỉ cách kiểm tra và làm khái quát trước.nhưng vì khách có việc gấp,e chưa làm xong.khách hẹn khi khác.
-Cách làm:cài đặt góc lái....mấy cái này thì e biết chút ít.hi
-Và cách này e thấy hay(nhưng chưa hiểu)hix:ở giắc chẩn đoán.lấy giắc ghim số 4 từ trái qua,nối vào giắc đối diện.tạm dịch(giao thức reset lại...)
e k hiểu ở phần này.mong các bác đã trải qua và biết về cách này cho e và mọi ng được học hỏi ạh

garaautoquangphuc

Tài xế O-H
Ðề: Toyota lexus 400h báo lỗi

Cách này thì có thể đoc lồi động cơ abs và một số hệ thống khác cho xe cảmry .atis inova ....yais và một số xe khác của toyota kể cả lexus cải đặt chìa khóa nữa nối tắt chân tc hay ts với mát chân số 4.sô 5 trên giắc chuẩn đoán reset cho nhân lại chìa khóa 570 cũng nối tắt chân đó dc ok .hệ thống nào có lỗi đèn sẽ nháy và có mã lỗi obd1 hai ký tự bác thử làm theo vd xe inova tắt khóa điện nối tắt chân số 4 với chân số 13 trên giắc chuẩn đoán sau đó bật chìa khóa on đèn abs và đèn động cơ sẽ nháy còn cách đọc mà thì bác tự nghiên cứu ,nối sai chân chập cháy gì thì có thêm bài học

hondaaacu

Tài xế O-H

Cách này thì có thể đoc lồi động cơ abs và một số hệ thống khác cho xe cảmry .atis inova ....yais và một số xe khác của toyota kể cả lexus cải đặt chìa khóa nữa nối tắt chân tc hay ts với mát chân số 4.sô 5 trên giắc chuẩn đoán reset cho nhân lại chìa khóa 570 cũng nối tắt chân đó dc ok .hệ thống nào có lỗi đèn sẽ nháy và có mã lỗi obd1 hai ký tự bác thử làm theo vd xe inova tắt khóa điện nối tắt chân số 4 với chân số 13 trên giắc chuẩn đoán sau đó bật chìa khóa on đèn abs và đèn động cơ sẽ nháy còn cách đọc mà thì bác tự nghiên cứu ,nối sai chân chập cháy gì thì có thêm bài học

đã có máy tes thì đâu cần làm z hả bác! chỉ cần tes là biết lõi thôi,chứ mình tìm như những xe đời cũ thì có máy tes làm ji.e chưa hiểu ý của bác.nối tắt như z còn có ý nghĩa ji khác k bác

garaautoquangphuc

Tài xế O-H

Cụ có biết rằng có bao nhiêu anh em biết điều này ko rất it đấy trong trường hợp máy ko đọc dc cụ làm cách nào để đọc lỗi đây hay ko có máy tes thì thay toàn bộ nối tắt như vậy có thể chép chìa khóa làm thêm chìa mà ko cần máy đó cụ lexus 570 2010 nối tắt như vậy trong 30 phut là nó tự nhân chìa khoa đấy

hondaaacu

Tài xế O-H

Cụ có biết rằng có bao nhiêu anh em biết điều này ko rất it đấy trong trường hợp máy ko đọc dc cụ làm cách nào để đọc lỗi đây hay ko có máy tes thì thay toàn bộ nối tắt như vậy có thể chép chìa khóa làm thêm chìa mà ko cần máy đó cụ lexus 570 2010 nối tắt như vậy trong 30 phut là nó tự nhân chìa khoa đấy

e hiểu biết nông cạn cụ ah hi,z cụ cho e hỏi.ngoài nhận chìa khóa và đọc để tra mã lỗi.nối tắt như z còn có mục đích hay công dụng ji nữa k?.và trường hợp bệnh của chiếc xe e đang làm thì theo cụ tiến hành ra sao?nghe cụ bảo nối tắt chập cháy.e hết dám.phải nghiên cứu cho kĩ trước kia nối tắt.chứ bài học này cao giá quá

botaychamcom

Tài xế O-H

Gửi bạn thông tin ban đầu về mã lỗi này
U0123: Lost Communication with Yaw Rate Sensor Module
u0124:Lost Communication with Lateral Acceleration Sensor Module
u0126:Lost Communication with Steering Angle Sensor Module

garaautoquangphuc

Tài xế O-H

U0123 mất thông tin hay truyền thông với cảm biến độ nghiêng độ lệch của xe hay còn gọi cảm biến G .cái nay thiết lập lại cảm biến này khả năng là ok ko hết thì thay cảm biến này cài đạt lại
u0124 mất truyền thông với modul cảm biến gia tốc bên cái này mai nghiên cứu
u0126 cảm bién góc lái cài lại đi
ông thử tay nghề anh em đấy ah chứ chưa bao giờ làm cả 3 lỗi này cùng một lúc cả
u0123,u0126 lồi này liên quan tới hên thống vsc .u0126 là hệ thống trc xe bác đang báo hai đèn này màu vàng hả

ngtrtha

Tài xế O-H

U0123 mất thông tin hay truyền thông với cảm biến độ nghiêng độ lệch của xe hay còn gọi cảm biến G .cái nay thiết lập lại cảm biến này khả năng là ok ko hết thì thay cảm biến này cài đạt lại
u0124 mất truyền thông với modul cảm biến gia tốc bên cái này mai nghiên cứu
u0126 cảm bién góc lái cài lại đi
ông thử tay nghề anh em đấy ah chứ chưa bao giờ làm cả 3 lỗi này cùng một lúc cả
u0123,u0126 lồi này liên quan tới hên thống vsc .u0126 là hệ thống trc xe bác đang báo hai đèn này màu vàng hả
Đúng là 3 lỗi này,cách đây 2 ngày em đi thực tập trong garage cũng gặp giống thế này mà mấy ông trong garage không biết sửa thế nào,dùng máy chuẩn đoán xóa lỗi mà không hết,tháo ra về sinh bướm ga và 2 cảm biến abs của 2 bánh trước cũng không hết.
Các bác biết cách nào trị bệnh báo lỗi này không chỉ e với :)

thichhochoi

Tài xế O-H

cách này hay lần đầu tiên e nghe mong cụ chia sẽ rõ hơn cách làm được không ạ ! cảm ơn cụ nhiêu!

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Đúng là 3 lỗi này,cách đây 2 ngày em đi thực tập trong garage cũng gặp giống thế này mà mấy ông trong garage không biết sửa thế nào,dùng máy chuẩn đoán xóa lỗi mà không hết,tháo ra về sinh bướm ga và 2 cảm biến abs của 2 bánh trước cũng không hết.
Các bác biết cách nào trị bệnh báo lỗi này không chỉ e với :)
Mấy cái lỗi này là lỗi của mạng thông tin mà bác, kể ra cũng lạ, bị lỗi vậy mà lại vệ sinh bướm ga. Kiểu này cứ lau bướm là chữa được bách bệnh.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên