toyota prius đời 2005 không khởi động được

H
Bình luận: 9Lượt xem: 2,388

HOANTCNA

Tài xế O-H
kính các cụ ,là thế này ; xưởng em đang làm một con toyota prius đời 2005 hybrid bị hỏng ắc quy .đã thay ắc quy mới và cắm máy vào thi không có lỗi gì ,nhưng không khởi động được. xưởng có nhờ một cao thủ và chỉ sau thao tác thì xe đã khởi động đươc .nhưng lúc em đóng xưởng nghĩ cẩn thận rút cái giắc ở ắc quy ra va ngày sau ông chủ thử đề lại mà không đươc .gọi cho cao thủ thì anh bảo do rút cái giắc đó va anh bảo hôm sau sẽ xuống gúp cho .em chưa làm con hybrid nào nên thấy lạ nên đưa lên đây để các tiền bối chém cho đầu óc sáng ra ?

auto.is250c

Tài xế O-H
kính các cụ ,là thế này ; xưởng em đang làm một con toyota prius đời 2005 hybrid bị hỏng ắc quy .đã thay ắc quy mới và cắm máy vào thi không có lỗi gì ,nhưng không khởi động được. xưởng có nhờ một cao thủ và chỉ sau thao tác thì xe đã khởi động đươc .nhưng lúc em đóng xưởng nghĩ cẩn thận rút cái giắc ở ắc quy ra va ngày sau ông chủ thử đề lại mà không đươc .gọi cho cao thủ thì anh bảo do rút cái giắc đó va anh bảo hôm sau sẽ xuống gúp cho .em chưa làm con hybrid nào nên thấy lạ nên đưa lên đây để các tiền bối chém cho đầu óc sáng ra ?
chắc cụ cắm giắc an toàn đó chưa vao hết hoặc cái chân nhỏ trong bị leck. cụ xem lại lại kỹ kai giắc oan toan để sửa chữa đó đã cắm hết chưa . em có ảnh nhưng không biết tại sao ko up được khi nào úp đươc em úp lên cho cụ.chúc cụ tahnhf công

hai19122000

Tài xế O-H
Trên bình accu lớn nó có thanh cầu chì đó cụ. Tìm và đẩy nó vô khe lại, khi sửa chữa đến hệ thống điện xe hydri thì phải tháo thanh cầu chì đó ra cho an toàn.

vuphong2424

Bằng lái Hạng B1
xe hybrid nó có ắc quy riêng biệt nha bác , nó khác với ắc quy thường đấy , nếu bác thay ko đúng là ko được bởi vì ắc quy trên xe hybrid có cảm biến trong bình . với lai e làm nhiều xe hybrid rồi nhưng hầu như là tháo ắc quy bình thường mà ta , xong xe đấy bác chia sẻ cho a e trên diễn đàn biết với nhé

HOANTCNA

Tài xế O-H
kính các cụ .em cũng không biết sao nữa ,hôm qua anh chuyên gia lại tới và anh nói là do em rút cái giắc điện ở ắc quy ,va anh lam mấy thao tác gì trên máy tinh lại nổ dc ngay .lúc anh ấy làm em không ở đó nên cung không biết tại saO NỮA

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên