Toyota van đời 1988 bị giật cục khi xe có tải

S
Bình luận: 8Lượt xem: 2,783

suachuaotobienhoa

Tài xế O-H
Chào các bác,hôm nay có con toyota van đời 1988( phun xăng nha các bác) vào xưởng e,nó bị như vậy các bác ạ,cứ nổ nóng máy lên là có hiện tượng giật cục xe và ở bô xe có mùi xăng sống ,e đã thay lọc xăng (do chủ xe yêu cầu chứ cái này e nghĩ chẳng phải),sau đó e tìm được bệnh là bị nẹt lửa ở bộ chia điện (con này xài đánh lửa IIA),em đã thay bobin vì nó bị nứt vỏ trong bộ chia,xong cho chạy thử một hai ngày thấy không sao,chiều nay nó lại đến và báo vẫn còn hiện tượng đó nhưng giờ lại có tải mới xảy ra giật cục kia(vào số là bị ngay lập tức) còn không có tải đạp mút ga vẫn không sao cho dù đạp hàng giờ,mà đèn chek k báo lỗi các bác ạ,mà e lai cũng chẳng có máy scan,e đang nghi ngờ do bec và 2 con cảm biến đo gió và bướm ga,chỉ còn có thế nữa mà không ra bệnh thì chắc e cũng bó tay quá.Có bác nào gặp bệnh này giúp em với.Chủ xe đòi mai là phải xong các bác a.

buiducquan

Tài xế O-H
Giật cụ là như thế nào nào hả cụ, cụ vào số máy rung giật,hay hay chạy mới bị hả cụ, cụ cho thêm thông tin rõ nhé

Đúng rồi đấy cụ, cụ cần cho biết thêm thông tin cụ thể giật nó như nào. Nếu giật lúc vào số thì có thể do ly hợp, hộp số, ... Nếu lúc chạy bình thường, không tăng giảm ga mà bị giật thì đích thị do động cơ.

suachuaotobienhoa

Tài xế O-H
Giật cục là kiểu cà giật như xe máy sắp hết xăng đó các bác,e đảm bảo con này k fải do côn số các bác a,vì hôm trước nó có bị sao đâu.e nghi bơm xăng cũng k fải a,e jờ đang tháo họng ga và 2 con cảm biến ra kiểm tra các bác a.

lehuyvu79

Tài xế O-H
Dòng này hệ thống dây điện ghê lắm ,cụ kt lại cảm biến bướm ga, MAP và ống hơi xe có bị xì hơi ở đâu kg nhé, ngoài ra xem lại dây điện bộ đo gió xem có bị đứt dây kg

suachuaotobienhoa

Tài xế O-H
E tìm ra bệnh rùi các bác a,nó bi hỏng con cảm biến bướm ga,cụ thể là bị chân PSW(chế độ phụ tải) với chân IL chạm nhau ít k báo đúng như thực tế cánh bướm ga mở nên tín hiệu báo về hộp k đúng gây ra hiện tượng giật cục khi có tải vậy.Mà e công nhận xe này dây điện nó giòn như cành củi khô ấy,đụng cái là đứt hết.E cảm ơn các bác đã giúp e nha.

lehuyvu79

Tài xế O-H
E tìm ra bệnh rùi các bác a,nó bi hỏng con cảm biến bướm ga,cụ thể là bị chân PSW(chế độ phụ tải) với chân IL chạm nhau ít k báo đúng như thực tế cánh bướm ga mở nên tín hiệu báo về hộp k đúng gây ra hiện tượng giật cục khi có tải vậy.Mà e công nhận xe này dây điện nó giòn như cành củi khô ấy,đụng cái là đứt hết.E cảm ơn các bác đã giúp e nha.

Ra bệnh là mừng rồi cảm ơn thì cũng chấp nhận ,cụ đổ cho mỗi người 1 lít xăng làm lộ phí đi lại thì sẽ zui hơn cụ ah

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên