Toyota yarid mất điện xuống lốc mong các cụ giúp đỡ

D
Bình luận: 19Lượt xem: 2,472

dungoto10

Tài xế O-H
Tình hình là hôm nay em gặp con yarid vào xưởng trong tình trạng chạy được 1 lúc là không đóng lốc .em kiểm tra thì biết con này dùng van đít = điện .ở đầu lốc chỗ đường đẩy còn có 1 cái cục gì 2 chân nữa ý .vì con này là hàng nhập lên toàn tiếng hàn
e ko thể đọc đọc được lên không biết con role ac nó ở đâu để kiểm tra .mong các cụ tư vấn a.

luyen_hybrid

Tài xế O-H
Cụ vào data list xem công tắc A/C đang on hay off,cảm biến nhiệt độ nước,kiểm tra cảm biến áp suất,cảm biến nhiệt độ giàn lạnh,cảm biến nhiệt độ ngoài trời, nếu oke hết thì tìm đến con relay A/C xem có chết relay k cụ nhé

hai19122000

Tài xế O-H
Cụ rút giắc ra đo coi có điện xuống ko 12v. Coi kim as cao áp ~ 13bar as thấp áp ~3, bar . Nếu as hai bên gần bằng nhau thì van đít ko mở, cụ chịu khó lấy van ra dùng rp7 vệ sinh vừa chít điện vừa xịt rp7 rồi ráp vào thử. Nếu có đk thì thay lọc ga luôn. Các loại bơm này hay kẹt van lắm

dungoto10

Tài xế O-H
Em chỉ biết vào chỗ tín hiệu ac thôi nó đang bị mất tín hiệu ac. còn con này toàn tiếng hàn nên em ko biết con role nó nằm ở đâu ạ

lexusrx450h

Tài xế O-H
Con xe yaris này không có role,nó điều khiển bằng hộp điều khiển điều hòa nằm o phía dưới hộp giàn lạnh.trước khi tháo lốc khỏi xe bác đã kiểm tra xem có điện xuống lốc chưa.bác dã kiểm tra xem quạt giàn nóng có chạy không?đây là thông tin rất là quan trọng.để kết luận có hỏng lốc hay không.

anan_papo

Tài xế O-H
Nếu toàn tiếng hàn mà cụ không biết muốn tìm thì cụ vào translate.google.com.vn rồi chọn dịch từ tiếng việt sang tiếng hàn.vậy là cụ sẽ tìm được những gì cụ muốn tìm.chúc cụ thành công.

bvh_290589

Tài xế O-H
Bac dien ta nay co nhieu truong hop lam
Truoc tien bác ktra điện có xuống lốc ko.
nếu có thi bị lốc zùi thi vệ sing kái van di
nếu ko có thi hãy ktra điện

bvh_290589

Tài xế O-H
Bac dien ta nay co nhieu truong hop lam
Truoc tien bác ktra điện có xuống lốc ko.
nếu có thi bị lốc zùi thi vệ sing kái van di
nếu ko có thi hãy ktra điện

tuduy

Tài xế O-H
2 van không có dây điện vào chỉ lả áp.nó bị vơ ra trong trường hơp áp suất lốc lên cao thì nó vỡ ở van đó

alihoang

Tài xế O-H
đúng rồi đúng rồi. lốc và quạt đều dừng sau 1 lát có phai không hả bác, và trên lốc có 1 cục 2 chân nữa? hộp sẽ điều khiển lốc làm việc khi nhận đủ tín hiệu, và lốc của bác đã chạy nhưng chỉ 1 lát thì mất. vậy là mất tín hiệu khi lốc làm việc ( hay nói cách khác là lốc không gửi được tín hiệu về hộp) và chính cái cục 2 chân mà bác nói nó sẽ làm việc đó (giống như cảm biến truc cơ). vì vậy sau khi hộp điều khiển lốc rồi mà không thấy lốc làm việc thì hôp. sẽ dừng ngay. trường hợp này nhiều xe camry cung bị giống hệt vậy. con xử ly thế nào thi bác khắc biết. bác tham khảo thử xem nhé, chúc bác thành công!

O

oto_123

Khách
Bạn dungoto10 chú ý bạn phải đưa thêm dữ liệu về xe cho chúng tôi bết mới giúp bạn đc! tôi cung mới làm một xe như vậy nhưng nó là loại hackback có hộp amply ac bock chạy van điên, bạn cho thêm thông tin về xe đi để ae cung chém và đưa ra kết quả chuẩn nhất nhé

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên