Trago 2013 check ra lỗi p3182 EGR valve system erros

ThoTang_VP
Bình luận: 10Lượt xem: 1,943

ThoTang_VP

Tài xế O-H
hôm nay mình làm 1 em trago 2013, lỗi yếu máy, check thì ra lỗi p3182 EGR valve system erros ( mình ko nhớ rõ mấy từ phía sau,lát test lại mình bổ sung sau) anhnem giúp mình lỗi này là lỗi gì của hệ thống tuần hoàn khí xả ạ, mình đã kt van không bị kẹt, đo tại giắc diện thì có 3 chân 4v. anh em nào từng gặp lỗi nài giup mình chút nha. THÂN

garatuantrang

Tài xế O-H
hôm nay mình làm 1 em trago 2013, lỗi yếu máy, check thì ra lỗi p3182 EGR valve system erros ( mình ko nhớ rõ mấy từ phía sau,lát test lại mình bổ sung sau) anhnem giúp mình lỗi này là lỗi gì của hệ thống tuần hoàn khí xả ạ, mình đã kt van không bị kẹt, đo tại giắc diện thì có 3 chân 4v. anh em nào từng gặp lỗi nài giup mình chút nha. THÂN
xe này dùng động cơ loại nào hả cụ D6CA...?

ga_auto37

Tài xế O-H
Thế bác thử kích nguồn cho van..van nhảy không??

docaosinh

Tài xế O-H
hôm nay mình làm 1 em trago 2013, lỗi yếu máy, check thì ra lỗi p3182 EGR valve system erros ( mình ko nhớ rõ mấy từ phía sau,lát test lại mình bổ sung sau) anhnem giúp mình lỗi này là lỗi gì của hệ thống tuần hoàn khí xả ạ, mình đã kt van không bị kẹt, đo tại giắc diện thì có 3 chân 4v. anh em nào từng gặp lỗi nài giup mình chút nha. THÂN[/QUOTE
Em Trago này máy D6CA ah

ThoTang_VP

Tài xế O-H
Thế bác thử kích nguồn cho van..van nhảy không??
mình chưa thử kích bạn ạ, nó bị hai lỗi p2541 vs p3182 hôm nay mới làm được p2541 thôi còn lỗi kia hôm sau nó về mới làm tiếp, xe hàng chợ nên không nghỉ được. có điều lạ là nó có tới 3 chân giắc 4v trong khi tài liệu nói chỉ có 1 chân 9v . lỗi này suất hiện từ hôm họ đi sử lý lỗi nước ra ông xả thấy bảo hôm đó họ tháo cả van EGR ra lắp vào đi được mấy trục km thì báo lỗi và máy yếu

ThoTang_VP

Tài xế O-H
Lỗi này là báo hư cái van tuần hoàn khí xả
Triệu chứng máy yếu -> van bị kẹt mở hoài -> khả năng
1.Kẹt phần cơ khí (do đóng bụi than)
2.Chết phần cuộn điện trong van (đứt mạch)
Kiểm tra:
_Tháo Vệ sinh
_đo điện trở mấy chân với nhau trước, coi bị đứt không
_Chích điện xem van có hoạt động không
cảm ơn bạn tư vấn, van không bị kẹt rồi con đo thông thì mình chưa có đủ thời gian để kt, bạn có thể cho mình hỏi tại sao nó lại có tới 3 chân giắc 4v không , theo tra cứu thì chỉ có 1 chân 9v còn lại là 1 chân 0,26v

ThoTang_VP

Tài xế O-H
mình xin bổ sung lỗi đầ đủ là : P3182 EGR valve position sensor error. nhờ anh em tích cực chém giúp mình . cái này hình như là lỗi vị trí nhỉ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên