Trăn trở nghề sửa chữa ô tô

quythanh21
Bình luận: 58Lượt xem: 8,930

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
cũng đang đợi bằng đây, đang đi phụ gara xe tải, ngày nào quần áo người ngộm như thằng mọi da đen ( từ đầu đến chân nhớt trộn cát , h tắm toàn bằng omô=)) )
ông chủ chỉ cho 1 bữa cơm trưa, gara toàn làm máy cơ nên hơi buồn (thích sửa điện, mò ban hơn) nhưng tôi vẫn đi phụ vì cái j cũng có cái lợi của nó( toàn xe đời cũ nên cũng dễ, nhìn nhìn rờ rờ là bít cách tháo) đợi máy nóng thì vô số đi xin gara hiện đại hơn hay hãng
p/s: khát khao sửa máy ngày càng to hơn và to hơn nữa =))
Máy cơ mò pan còn khó hơn điện đấy

black_box

Tài xế O-H
tôi 35t mới đi học mấy thứ về linh tinh về điện tử đồ chơi.....
nay 40 rồi chưa làm gì về xe cộ.những tôi vẫn muốn làm 1 cái gì đó liên quan đến oto ,cũng bởi vì đam mê .
nếu yêu thì tuổi đời chả có ý nghĩa gì đến đam mê cả.
mai mốt có thể mình chỉ là thằng rửa xe,vặn vặn mấy con vít miễn là liên quan.
cuối cùng là hãy làm vì đam mê vì thích và những gì mình biết,rồi học hỏi trao đổi cùng chiến hữu v.v....

p/s nhậu nhiều lên tay mà kaka...............

Cai banh xe

tôi 35t mới đi học mấy thứ về linh tinh về điện tử đồ chơi.....
nay 40 rồi chưa làm gì về xe cộ.những tôi vẫn muốn làm 1 cái gì đó liên quan đến oto ,cũng bởi vì đam mê .
nếu yêu thì tuổi đời chả có ý nghĩa gì đến đam mê cả.
mai mốt có thể mình chỉ là thằng rửa xe,vặn vặn mấy con vít miễn là liên quan.
cuối cùng là hãy làm vì đam mê vì thích và những gì mình biết,rồi học hỏi trao đổi cùng chiến hữu v.v....

p/s nhậu nhiều lên tay mà kaka...............
Ủng hộ những người nhiệt huyết, bác ở tỉnh nào đấy?

thanh_bg117

Tài xế O-H
bạn về quê xin gara cho dễ,tp nhiều sinh viên nên gara họ ko cần thiết phải tìm thợ phụ,mà bạn ở đâu,tại mình cũng đang cần tìm người phụ mình
bác có cần học việc không cho e xin vào chỗ bác với e ở hà nội
[MERGETIME="1415068831"][/MERGETIME]
Bác này nói chuẩn quá, mình cứng lưỡi luôn. Tôi cũng đi tìm mấy chú học việc, khó quá bác ạ. Chưa gặp được ông nào đi học nghề mà nghĩ được những điều ông nói, một phần nhỏ cũng không được. Đi tầm sư mà đã hỏi 1 tháng bao nhiêu. Chán!
vậy chỗ bác còn nhận học việc không cho e xin vào với.e chỉ xin bác bữa cơm trưa thôi.e năm nay 29 tuổi mới theo nghề được 3 tháng học trong trường nhé.hj.muốn kiếm 1 sư phụ để theo mà khó quá
[MERGETIME="1415068856"][/MERGETIME]
Bác này nói chuẩn quá, mình cứng lưỡi luôn. Tôi cũng đi tìm mấy chú học việc, khó quá bác ạ. Chưa gặp được ông nào đi học nghề mà nghĩ được những điều ông nói, một phần nhỏ cũng không được. Đi tầm sư mà đã hỏi 1 tháng bao nhiêu. Chán!
vậy chỗ bác còn nhận học việc không cho e xin vào với.e chỉ xin bác bữa cơm trưa thôi.e năm nay 29 tuổi mới theo nghề được 3 tháng học trong trường nhé.hj.muốn kiếm 1 sư phụ để theo mà khó quá

magic_vdk

Tài xế O-H

e thì ko làm đời cao nhiều vì trong này ít,nếu bác ko chê thì mời bác vào miền nam 1 chuyến,nếu muốn tìm hiểu thêm thì mời bác gọi 0977058717 gặp khiêm,e ít hơn bác hơi nhiều tuổi,hì

anhsy36

Tài xế O-H
hãy biết kiên trì. dám nghĩ dám làm dám trả giá . bạn sẽ thành công. hãy quên tấm bằng đó đi, nếu bạn yêu nghề như vậy thì lẽ ra bây giờ bạn đã là một anh thợ lành nghề rồi. có thể bạn nên suy nghĩ bạn đang yêu cái gì và theo đuổi điều gì? 30t chưa bao giờ là muộn, chúc bạn sớm thành công

vietduy234

Tài xế O-H
Mình ra trương làm đúng nghề nhưng trúng phai cty không ta gì việc ít ăn rồi chỉ có bảo dưỡng thay nhớt . Chán. Giờ có vợ con rồi đi xa không được . Khi nào mới lên tay nghề đây.

Cai banh xe

Nếu bác máu thì gặp nhau nói chuyện nhé!

MrJtx

Tài xế O-H
cháu cũng sắp ra trường cũng trong tình trạng nè....đi phụ không lương thì chết vì cháu vay tiền học mà đi làm cty thi bỏ nghề tiếc lem...phân vân quá...đọc xong bài của bác này mà thấy cay cay cả mắt không biết rẽ hướng nào...bố mẹ cháu thi nhiêu tuổi ui vì cháu là đẻ cố....:(

Engine 16

Thợ Phụ !
cháu cũng sắp ra trường cũng trong tình trạng nè....đi phụ không lương thì chết vì cháu vay tiền học mà đi làm cty thi bỏ nghề tiếc lem...phân vân quá...đọc xong bài của bác này mà thấy cay cay cả mắt không biết rẽ hướng nào...bố mẹ cháu thi nhiêu tuổi ui vì cháu là đẻ cố....:(
đau đầu nhỉ bạn .<bạn muốn bắc 1 ống nước hay muốn gánh nước cả đời >việc khó gian nan phải trả giá nhiều ít người làm được mà mình làm được mới có hậu bạn ạ còn trẻ phải phấn đấu .sau này có nghề có nghiệp đỡ khổ cho gia đình

Cai banh xe

Tôi chưa hiểu, tại sao đi phụ không lương lại chết nhỉ, cả thiên hạ học việc không lương, mà có ai chết đâu

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên