Transit 2008 không nổ máy

T
Bình luận: 11Lượt xem: 1,709

thanhtrieu_bmt

Tài xế O-H
Tình hình là thế này. Em có người nhờ làm nổ máy 1 em transit 2008 phun dầu điện tử. nghe nói là xe này đã nữa tháng không nổ được dù có nhiều bác sỹ kiểm tra ( có cả máy test ). em chưa làm xe này bao giờ nên không biết thế nào, em hỏi xem các cụ 1 số thông số để kiểm tra lấy kinh nghiệm. Cụ nào nắm rõ thông số hoặc có tài liệu nghiên cứu giúp em với. thông số kiểm tra các cảm biến áp suất ống rail, van điều tiết áp suất, cảm biến cam khi chìa khóa bật ON, khi cắm giắc vào cảm biến và không cắm giắc vào cảm biến thì điện áp tín hiệu như thế nào ? Em không có máy test nên chỉ mò tay thôi. cảm ơn các cụ.

tuoitholamlu

Tài xế O-H
thì mấy cụ biết tý gì thì giúp chỉ thớt đi. đề tài giúp đở chứ có phải đề tài cúng kiến đâu mà vái với lạy ở đây mấy cụ

thanhtrieu_bmt

Tài xế O-H
Cụ làm theo kiểu thầy bói xem voi thế thì có mà phá máy người ta chứ sửa chữa thế nào được :(
Hì, các cụ thông cảm, em không có máy mà. với lại 1 số trường hợp xe không nổ máy thì máy test cũng không hiệu quả lắm ( em đã test 1 số xe khác - lúc đề máy có thể không đọc được dữ liệu ). Thông số tín hiệu đều là điện áp, mình đo điện áp để xác định thì có gì là sai chứ ( không pro thôi ). Em ví dụ nhé . Tín hiệu áp suất ống rail khi bật ON không nổ máy là 0.5V, khi nổ cầm chừng là 1.3V, tăng ga lên 2500v thì khoảng 2V. nếu khi đề máy mà vẫn cứ 0.5 V thì làm sao nổ được. em trên núi nên làm khác tí ạ. Cụ nào có tài liệu cho em với.

quachvancuong

Tài xế O-H
Tình hình là thế này. Em có người nhờ làm nổ máy 1 em transit 2008 phun dầu điện tử. nghe nói là xe này đã nữa tháng không nổ được dù có nhiều bác sỹ kiểm tra ( có cả máy test ). em chưa làm xe này bao giờ nên không biết thế nào, em hỏi xem các cụ 1 số thông số để kiểm tra lấy kinh nghiệm. Cụ nào nắm rõ thông số hoặc có tài liệu nghiên cứu giúp em với. thông số kiểm tra các cảm biến áp suất ống rail, van điều tiết áp suất, cảm biến cam khi chìa khóa bật ON, khi cắm giắc vào cảm biến và không cắm giắc vào cảm biến thì điện áp tín hiệu như thế nào ? Em không có máy test nên chỉ mò tay thôi. cảm ơn các cụ.
thế cụ kiểm tra được tới đâu rồi, kiểm tra nhưng j rồi, thử làm nhưng j, máy không nổ trong truongf hợp nào, dại tu xong, hay tự dáy chết,...

hnduc

Tài xế O-H
do máy để lâu khong nổ có thể nó đang điề tiết áp suất , cụ thử tháo ra kiểm tra hoặc kiểm tra bằng cách đề dai rồi đo áp suất

hoangtiensinh

Tài xế O-H
bác thử đo áp suất từng máy, xem có dầu lên béc không, có nguồn béc không, e chỉ góp ý đc vậy thôi, bác ở bmt ah, bác cho e cái mail e gửi tài liệu ford cho, e cũng ở trên núi nè

tuyphong2109

Tài xế O-H
bác đo áp suất nén từng máy xem có chênh lệch nhiều ko ? máy dầu e nhớ khoảng 27- 30.
rùi bác xem có dầu hồi về ko ?( e nhớ ngay bec có đường dầu về)
nếu ko có dầu .bác xem con ckp ngay hộp số (p̣hía bên phụ ) nó có bị hư đầu ko ?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên