Transit 2012 chạy khoảng 45-50km/h rền rền

T
Bình luận: 36Lượt xem: 2,297

HUYDOAN12

Tài xế O-H
bác kiểm tra xem bộ chuyển đổi xúc tác ba chiều dưới ống xả xem sao. đôi khi xe chạy lâu không thay thế hoặc vệ sinh hay bộ phận này, do muội than bám lai có thể gây nghẹt, tắc nghẽn... hiện tượng động cơ bị bí hơi ( xả không hết khí thải) máy rung. tốc độ cầm chừng không ổn định khi xe tăng tốc đột ngột xịt khói đen và rung giật cả xe, mức tiêu hao nhiên liệu cao và ở chế độ không tải máy nổ không tròn tua. nhưng khi đi vs vận tốc cao do động cơ hoạt động gần hết công suất nên khí xả được đẩy ra mạnh hơn. sự rung giật có phần giảm....
và thường là máy chuẩn đoán k thể đọc được lổi này nhé bác...

thienthanh251213

Tài xế O-H
thực sự e khuyên bác vào thăng long ford ktv chuyên nghiệp và đầy kinh nghiệm .bác nên thử. phải dùng ống nghe chạy ở tốc độ như bác nói để khoanh vùng tiếng gừ nhưng trc đó nên test máy xem có lỗi k trc đã
bệnh nặng hơn rùi hôm nay e chạy khách e lùi khoảng hơn 1km thấy xe rào rào bên phụ khi tăng tốc từ số 4 lên 5 đạp ga cũng vậy liệu có bị hộp số ko mà đầu xe bên phụ nghe tiếng lách cách tách...tách...tách cứu e mới các bác xem bệnh gì

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
e có con ford transit 2012 chạy tốc độ khoảng 45-50km/h nó rền rền như kiểu lúc thiếu đà lúc thừ đà gừ gừ ngắt quãng ko chịu lắm khi chạy gặp phải biển thị trấn 50km đầu tiên gara chuẩn đoán 2 chữ thập cát đăng thay xong vẫn bị lên khu công nghiệp lai xá của ford mỹ đình check máy các a phán chết van định lượng cả công cả lập trình 8.158.000 thay xong khẳng định hết xong cũng ko hết lại bảo côn thêm bộ bàn ép với lá côn hơn 12 củ vẫn ko hết trán ko buồn cãi nhau e mất ăn mất ngủ với e này nhiều rùi có bác nào gập trường hợp này giúp e với e xin cảm ơn
Van định lượng là cái gì vậy, bác?

thaicktn

Tài xế O-H
vô lăng lái thế nào bác ơi có nặng hơn không, góc lái bánh xe thế nào. bạn đẻ xe tai chổ đánh lái về một bên đạp ga xem có giật cục không.

thienthanh251213

Tài xế O-H
chắc là van điều khiển hút scv
van định lượng ở bơm dầu các bác ạ nó đây nè cục sắt vụn này 8158k

images (1).jpg

phanhuulinh

Tài xế O-H
cho e hỏi xe bác chạy dc bao km rồi ạ?.nghe mà tức dể sợ.mất một đống tiền mà ko hết bệnh.
trong lúc phát ra tiếng kêu mà ko bit nó kêu ở đầu ,thân hay đuôi hở bác?có cơ hội chạy vào huế e se nhiệt tình giúp bác zụ này.e ko nói suôn đâu

thienthanh251213

Tài xế O-H
cho e hỏi xe bác chạy dc bao km rồi ạ?.nghe mà tức dể sợ.mất một đống tiền mà ko hết bệnh.
trong lúc phát ra tiếng kêu mà ko bit nó kêu ở đầu ,thân hay đuôi hở bác?có cơ hội chạy vào huế e se nhiệt tình giúp bác zụ này.e ko nói suôn đâu
e cảm ơn bác nhiều nhé e cũng trán ford rùi e dự vào các bác tư vấn để bắt bệnh thui e lên hãng bọn nó cứ bảo thay cái này rùi cái kia e hỏi có hết bệnh này ko nó lờ luôn đi cú quá e bảo nó theo a giữ lại cái vỏ xe còn thay tất a vào lấy giay ra xưởng rùi về luôn

tuananh0589

Tài xế O-H
bác miêu tả bệnh cũng khó kiểm tra . vì dụ như đi vào số nhả côn không nhẹ , êm thì cũng kêu khựt một cái . hay là nó kêu cả chặng đường . còn đời 2012 cũng mà đầu đời mới thì cũng hay lỗi số lắm .

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên