Đang tải...

Hãng khác Tự chế máy phun sương làm mát cho hiệu, tiệm rửa xe, sửa chữa, dọn nội thất ô tô, xe máy

Thảo luận trong 'Thảo luận kỹ thuật sửa chữa' bắt đầu bởi muangay099, 17/5/16.

Thành viên đang xem bài viết (Users: 0, Guests: 0)

1. muangay099

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    1
    Mã lực:
    21
    Xăng dự trữ:
    480 lít xăng
    Mùa hè nóng nực các bác làm trong tiệm rửa xe, sửa ô tô, xe máy rất vất vả, nóng nực nên e giới thiệu với các bác cách tự chế hệ thống phun sương làm mát rất đơn giản, hiệu quả mà lại rẻ, tiết kiệm

Bạn cần những gì: Nguồn nước có sẵn áp lực (bạn cần máy bơm hoặc téc nước để trên tầng cao – tầng 5 trở lên); dây dẫn nước bằng nhựa, vài cái đầu béc phun sương, ok-vậy là xong Cách làm: bạn nối dây nhựa với nguồn nước áp lực (bạn nên mua dây 8mm vì dây này vừa với đầu béc phun sương), đến chỗ nào cần làm mát (chỗ ngồi, chỗ làm xung quanh, trong hiệu rửa xe, sửa xe) thì bạn cắt dây cắm cái đầu béc vào, các đầu béc nối tiếp trên cùng 1 dây nhựa chạy xung quanh, chạy hết rồi thì bạn cắm cái đầu béc cuối bịt đường dây luôn, thế là xong và giờ bạn tha hồ mà thưởng thức không khí có hơi nước mát như mưa rào, kết hợp với em quạt điện công nghiệp nữa thì mưa phùn lất phất bay lên người bạn mát lạnh luôn. Chi tiết các linh kiện để bạn lắp bộ phun sương này các bạn vào đây xem nhé: facebook.com/phanphoimayphunsuong

lắp hệ thống phun sương làm mát tiêu chuẩn
    Với cách làm này, bạn có thể nhanh chóng làm mát hiệu sửa xe ô tô, xe máy của mình mà không tốn kém.

Bài viết khác:

Đã được đổ xăng bởi thichthaoraxem.