Tư vấn giúp em lock lạnh này lắp vào matiz II

giabinh
Bình luận: 5Lượt xem: 2,204

giabinh

Tài xế O-H
Kính nhờ các bác xem giúp em cái lock lạnh này. Xe em matiz II lock lạnh tèo mua hàng mông má lại giờ chạy tốt nhưng lạnh không sâu chỉ mát tí thôi, thợ bảo hàng bền nhưng yếu chỉ vậy thôi. Hôm nay em tìm được cái lock bãi này. Em tìm google được biết lock này của xe MITSUBISHI Pajero Mini 1996 A/C Compressor, em định lắp vào matiz II nhà em.
Các bác tư vấn giúp em không biết matiz II có kéo nổi thằng này không ạ? Em thấy trên lock này vị trí ống cao áp và áp thấp khác với lock xe matiz II như vậy phải uốn ống lạnh có được không a?
Em cảm ơn cả nhà. Chúc cả nhà năm mới sức khỏe, hạnh phúc, thành đạt.
Hình nó đây a:

đây là lock Matiz II xịn hàng GM đắt sắc ra miếng luôn a

minhduc1208

Tài xế O-H
cụ ơi cái lốc bãi ở trên là lốc chế cho xe matit được còn nếu cụ mua lốc bãi vẫn có mà cụ ở hà nội thì ra chợ trời mà mua.với lại không có chuyện mua lốc mông lại nếu hơi còn tốt thì không có chuyện lạnh không sâu đâu ah đó chỉ là do trình độ của người thợ thôi.nếu cái lốc mông cụ nói là cái hình dưới cùng thì em dám khẳng định đây là do trình của người thợ thôi.với dòng này thì lốc tàu chạy vẫn mát sâu có điều tuổi thọ không được cao lắm thôi nếu thợ làm tốt có thể được 2 năm còn không tốt thì tàu -tây là như nhau cụ ah.cụ xem lại vấn đề đó nhé

cuongminh

Tài xế O-H
lóc bãi MITSUBISHI kia chế cho matis được cụ ạ.lắp vào cũng ko phải gia công gì thêm lắm loại lóc này em chế cho matis nhiều rồi,lóc chạy được độ bền cũng ok có điều công suất ko bằng lóc xịn của nó.lóc bật điều hòa ở chế độ garanti thì nó làm lạnh kém hơn lóc zin một tí.nói chung em nó sài matis ok.:D

giabinh

Tài xế O-H
Vâng cảm ơn các bác tư vấn giúp em. Em cứ định bụng thay lock khác. trước giờ em cứ nghĩ do lock. Lock đang lắp trên xe giống lock hình dưới nhưng hiệu delphi lock này em mua có hộp như mới nghe bác chủ bảo lock này là lock nghĩa địa được các thợ bên taiwan chọn lựa dọn tút đánh bóng như mới. Vậy là em phải đi kiểm tra total hệ thống lạnh xe em, súc rửa vệ sinh.... Em ở SG em đang tìm gara nào làm ok chứ lúc trước mấy bác thợ vườn thay lock xong bơm ga rồi lấy tiền còn lạnh ít hay nhiều không quan tâm.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên