Tư vấn hiace báo đèn taplo

adenzbacninh2011
Bình luận: 67Lượt xem: 4,223

adenzbacninh2011

Tài xế O-H
bác thử rút tất cả các giác của các cảm biến báo lên taplo xem, 3 đèn đó có tắt không? ví dụ như đèn báo sạc của bác thì bác rút giắc dyamo, đèn báo nhớt thì bác rút giác cảm biến áp suất nhớt, e sợ nó không bị ở đó mà bị chỗ khác. vì nếu bị ở máy phát thì bác thay máy phát không có gì làm hai đèn kia báo, mà e nghĩ ở cái taplo của bác đó.
em rút hết rồi mà ko tắt bác ạ,nó chỉ mờ đi thôi

adenzbacninh2011

Tài xế O-H
Giắc đó có 3 dây: 1 dây dương thường xuyên, 1 dây dương sau khóa điện ON, 1 dây âm đèn báo. Nếu vậy, bác đấu dây dương thường xuyên vào dây âm đèn báo thì nó tắt là đúng rồi. Nhưng cơ bản, đây là một việc sai lầm
vâng cùng là dân kỹ thuật với nhau em hiểu nó là sai lầm nhưng máy phát chủ xưởng chỗ em không muốn làm phiền bên bán máy bãi vì đã đổi một lần rồi ạ,và con này tháo máy phát cũng khoai cộng với việc xưởng em cũng đông cho lên đã quyết định làm vậy ạ .

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Em tưởng máy phát xe này ngoài dây B+ ra thì rắc còn lại là 4 chân chứ: một chân + ắc quy (S), một chân dương sau khóa điện (IG), một chân đèn báo nạp (L) và chân cuối cùng là chân lên hộp (M)
Đấy là bác tưởng thôi. Tùy loại máy phát điện nhé. Có loại thì giắc ngoài chỉ có 1 dây thôi

Cai banh xe

vâng cùng là dân kỹ thuật với nhau em hiểu nó là sai lầm nhưng máy phát chủ xưởng chỗ em không muốn làm phiền bên bán máy bãi vì đã đổi một lần rồi ạ,và con này tháo máy phát cũng khoai cộng với việc xưởng em cũng đông cho lên đã quyết định làm vậy ạ .
Nhiều khi phải đổi đến mấy lần cơ

Cai banh xe

bác quả là biết nhiều ạ,,như vậy chắc xe phải có một cái hộp để máy phát gửi tín hiệu về đúng không bác
Nhiều gì đâu bác. Thực tế là chẳng có cái hộp nào cả, thuần túy chỉ là cách bố trí mạch điện của xe này cho phép làm vậy mà không cần hộp

sanwa

Tài xế O-H
Bác tháo đồng hồ tapto ra, có thể có cái đèn báo nào đó ở trong bị tụt xuống nên ánh sáng hắt lên mặt taplo gây ra hiện tượng sáng mờ đấy.

daiduong190114

Tài xế O-H
- Nếu rút các cảm biến, mà không nổ máy thì đèn vẫn sáng
- Nếu rút các cảm biến, mà nổ máy thì đèn tắt nếu máy phát điện tốt, đèn sáng nếu máy phát điện hỏng
vậy bác cho e hỏi nếu rút giác cảm biến báo nhớt mở khóa điện lên nhưng chưa đề máy thì đèn sáng là đúng phải ko? xong rồi đề máy nổ (giác cảm biến nhơt vẫn chưa gắn) vậy đèn báo nhớt còn sáng ko bac?

maianhdoan

Tài xế O-H
Đấy là bác tưởng thôi. Tùy loại máy phát điện nhé. Có loại thì giắc ngoài chỉ có 1 dây thôi
có phải do cấu tao máy phát và tiết chế đúng không bác.
giắc ngoài một dây của đèn báo nạp đúng không ạ. em nghĩ cái dây này nối với đèn báo nạp chắc dùng để bật đèn báo nạp khi máy phát chưa phát điện hoặc phát ra điện áp chưa đủ hay máy phát có sự cố còn tắt khi máy phát phát điện bình thường ?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên