Tư vấn học nghề, mở garage

L
Bình luận: 29Lượt xem: 4,630

bangdung

Tài xế O-H
em mới ra trường đi theo nghề điện được hơn tháng rùi mà vẫn còn lơtơmơ lắm. về cơ bản nguyên lý thì các thầy trong trường dạy là dễ hiểu còn về kỹ năng , kinh nghiệm thì chắc hẳn không ra ngoài làm thì sẽ không biết được sự khó khăn trong nghề .
em cũng xác định đi học nghề là phải bỏ thời gian và không có thu nhập trong thời gian khá dài , nếu cụ muốn theo nghề này cũng phải xác định như em nha!
nếu cụ theo điện mà chưa hiểu rõ về điện thì nên vào trường học còn ra ngoài học ít người dạy những nguyên lý cơ bản cụ ạ.
chúc cụ sớm thành nghề.

haiphuc

Tài xế O-H
Trung tâm dậy nghề thanh xuân,đào tạo điện ô tô 4 tháng,học xong đi làm ko làm đc viêc gì,cùng lắm là biết đấu con rơle 4 chân...xưởng mình đã có mấy cu xin vào làm rồi. Cu nào ở lâu đc 1 tháng,rồi thấy khó quá tự xin nghỉ hết....cơ bản là các cu ko yêu nghề,ko xác định đc là mình muốn làm cái gì....thấy bạn đi học,đi làm thì cũng đi theo....thực chất ô tô là 1 nghành nghề rất khó,lúc đầu đi làm,đi phụ việc thì rất vất vả...cu nào ko chịu đc là tự bật ra thôi...chúc các cu thành công.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Trung tâm dậy nghề thanh xuân,đào tạo điện ô tô 4 tháng,học xong đi làm ko làm đc viêc gì,cùng lắm là biết đấu con rơle 4 chân...xưởng mình đã có mấy cu xin vào làm rồi. Cu nào ở lâu đc 1 tháng,rồi thấy khó quá tự xin nghỉ hết....cơ bản là các cu ko yêu nghề,ko xác định đc là mình muốn làm cái gì....thấy bạn đi học,đi làm thì cũng đi theo....thực chất ô tô là 1 nghành nghề rất khó,lúc đầu đi làm,đi phụ việc thì rất vất vả...cu nào ko chịu đc là tự bật ra thôi...chúc các cu thành công.
Học có 4 tháng, mà đấu được con rơle 4 chân là cũng thành công rồi. Chỉ có điều, chưa làm được việc cứ đòi hỏi thôi, đòi không được là té, nghĩ rằng đến chỗ khác là được.

haivandien

Tài xế O-H
Làm thợ nuôi miệng làm thầy nuôi vợ, làm thợ ráo mồ hôi là hết tiền liệu còn đúng với thời đại ngày nay không các bạn. Dù là sửa ô tô hay máy tính, điện thoại smartphone thì vẫn thợ là thôi. Nghề sửa ô tô thấy cái xe giá trị lớn tưởng bở là ăn tiền to, ngờ đâu toàn tiền lặt vặt.

haiphuc

Tài xế O-H
Làm chủ mà ít việc thì cũng vỡ mồm,giờ thợ thì lương cao,xưởng mới mở thì phá giá thị trg để câu khách.khách thì ngày càng khó ... nói chung là cùng khó khăn.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Làm thợ nuôi miệng làm thầy nuôi vợ, làm thợ ráo mồ hôi là hết tiền liệu còn đúng với thời đại ngày nay không các bạn. Dù là sửa ô tô hay máy tính, điện thoại smartphone thì vẫn thợ là thôi. Nghề sửa ô tô thấy cái xe giá trị lớn tưởng bở là ăn tiền to, ngờ đâu toàn tiền lặt vặt.
Làm dịch vụ thì toàn tiền lặt vặt thôi, theo kiểu tích gió thành bão. Tiền to thỉ chỉ có buôn, hoặc cướp

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên