Hỏi về cách sạch cặn bẩn ở khe kẽ thân vỏ xe???

sirduyduc
Bình luận: 12Lượt xem: 2,031
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

sirduyduc

Tài xế O-H
chào các cụ!
em có ông anh đi con Lexus LX 570.
các khe kẽ ở thân vỏ, hông xe, chân kính,...có nhiều bụi bẩn bám vào, đóng két lại. xin nhờ các cụ tư vấn giúp em xem có phương án nào làm sạch hết các khe kẽ đó mà không gây tổn hại đến bề mặt thân xe và ảnh hưởng đến chất lượng sơn và vỏ xe với ạ...
em xin cảm ơn và đổ xăng đầy bình ạ!!!

huyhungst

Tài xế O-H
một bàn trải đánh răng + nước rửa xe bình thường + "một ít" dung dịch tẩy rửa + khăn lau sạch + nửa công lao động nữa =ok :lx:lx:lx

tienpt

Tài xế O-H
chào các cụ!
các khe kẽ ở thân vỏ, hông xe, chân kính,...có nhiều bụi bẩn bám vào, đóng két lại. xin nhờ các cụ tư vấn giúp em xem có phương án nào làm sạch hết các khe kẽ đó mà không gây tổn hại đến bề mặt thân xe và ảnh hưởng đến chất lượng sơn và vỏ xe với ạ...
LẤY XÀ PHÒNG Ô M Ô RỬA + VỚI GIẺ LAU MỊN NHƯ DA EM BÉ MÀ XÀI ... SAU ĐÓ XỊT HƠI GIÓ VÔ CHÓ KHÔ THẾ LÀ KHÔNG BỊ TRẦY XƯỚC :d CÁC VẾT BẨN TRONG NGÓC NGÁCH CŨNG BAY THEO GIÓ LUÔN :35:

sirduyduc

Tài xế O-H
một bàn trải đánh răng + nước rửa xe bình thường + "một ít" dung dịch tẩy rửa + khăn lau sạch + nửa công lao động nữa =ok :lx:lx:lx
có ăn thua không anh Hùng ơi... :)
vì thợ rửa xe cũng làm rất kỹ nhưng không ăn thua anh ạ.
còn dung dịch tẩy rửa không biết nó có ảnh hưởng đến sơn xe k ạ

huyhungst

Tài xế O-H
có ăn thua không anh Hùng ơi... :)
vì thợ rửa xe cũng làm rất kỹ nhưng không ăn thua anh ạ.
còn dung dịch tẩy rửa không biết nó có ảnh hưởng đến sơn xe k ạ

chú cứ làm theo cách của a ! nếu không ấy thì chú mang xe cho đánh bóng . chúng nó làm cho chú sạch như mới lun ?? xe màu trắng hả ??
PS: anh làm buôn xe bao năm rồi mấy vụ này a làm mãi rồi :37::37:

chơi loại này cũng đc đó :D
[video=youtube;zULbPJNpJZY]http://www.youtube.com/watch?v=zULbPJNpJZY[/video]

sirduyduc

Tài xế O-H
chú cứ làm theo cách của a ! nếu không ấy thì chú mang xe cho đánh bóng . chúng nó làm cho chú sạch như mới lun ?? xe màu trắng hả ??
PS: anh làm buôn xe bao năm rồi mấy vụ này a làm mãi rồi :37::37:

chơi loại này cũng đc đó :D
[video=youtube;zULbPJNpJZY]http://www.youtube.com/watch?v=zULbPJNpJZY[/video]
xe màu đen anh Hùng ạ. xưởng anh có làm được con này không anh?

OS

Đời là bể khổ!
Nước rửa kính rồi dùng bàn chải là Oke cụ ah. em cũng đã thử rồi.

nguyentientien1991

Tài xế O-H
dòng lexus lx 570 cao cấp nên bác phải xài hang chất lượng. bác xài thử dung dich tẩy rửa của liqui hoac nirlin hoac 3m vv
bác lấy cây đũa tre chẻ đôi ra và đập dẹp đầu ra xong chọt vao trong kẽ, đỡ bi trầy xước hơn bàn chải đánh răng.chúc bác thành công.

sirduyduc

Tài xế O-H
cảm ơn các cụ tư vấn ạ!
anh Hùng ơi, cuối tuần lão kia đi công tác về, có gì em alo vào số cầm chân của anh nhé! :D

bungati2012

Tài xế O-H
chào các cụ!

cụ lấy thử cái chổi chuyên lau dọn khe kẽ trên bàn phím máy tính ấy thử xem,nó mỏng nhưng em nghĩ nó hiệu quả phết

revo

Tài xế O-H
Sirduyduc định thêm nghành rửa xe nữa hả e? Hi hi. Cái đó tỉ mỉ đấy em ạ, phương án thế này:
1. Mua đồ và dung dịch làm vệ sinh: phá bụi, tẩy bụi, làm sạch.
2. Lx570 hả, quá giàu, đầu tư cái máy rửa công nghệ CO2.
3. Với kính, thì thay gioăng cửa kính đi.
Chúc Sir thành công.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên