Đang tải...

Honda Tư vấn mua WaveS hay RSX ???

Thảo luận trong 'Bạn đi xe nào ?' bắt đầu bởi huy_turbo, 11/4/11.

Thành viên đang xem bài viết (Users: 0, Guests: 0)

1. huy_turbo

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    11
    Mã lực:
    36
    Xăng dự trữ:
    86 lít xăng
    Nhà em đang định sắm con Wave RSX hoặc WaveS , em thì máu RSX hơn nhưng ngại phanh đĩa , ko biết RSX có tùy chọn phanh đùm ko ? , ai đi cả 2 xe rồi cho em ý kiến chất lượng 2 con khác nhau nhiều ko ? , tiêu hao nhiên liệu thế nào !

Em xin cám ơn !

2. blessall

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    9
    Mã lực:
    31
    Xăng dự trữ:
    269 lít xăng
    RSX và Wave S thì cơ bản là giống nhau! vì bọn Honda chỉ khác tem thôi , thông số kĩ thuật về máy , mã lực, momen xoắn...thì là giống nhau tất...nó chỉ khác kích thước rộng và cao của xe là khác nhau chút nhưng nói chung là rất giống nhau. có điều xe RSX cao xe hơn và to hơn Wave S nên đi có vẽ thoát xe hơn. nhưng bạn nhìn kĩ thì tem khác hơn và có vẽ gì đó trẻ trung hơn thôi. nhưng nếu bạn chạy theo kái tem đó thì bạn vô tình đã hiến dâng làm giàu cho Honda vài triệu rồi, hoặc là hơn ý..vì hiện này đang tăng giá chóng mặt..giá trên website báo giá một đằng và HEAD thì bán một nẽo...
    còn bạn ngại phanh đĩa thì không nên đi xe máy nữa vì phanh đĩa là tiêu chuẩn thấp nhất cho phép một xe phải có...phanh đĩa đi độ an toàn cao hơn, khi bóp phanh nó dùng bằng thủy lực nên khi bóp phải bóp đồng thời 2 phanh và cắt nhả phanh trước liên tục nếu đi tốc độ cao bóp chặt thì bác đi không thương tiếc đấy..tôi nghĩ những người trẻ tuổi ít người mà không dùng phanh đĩa..vì phanh đĩa rất thời trang , đi xe sướng hơn, chắc chắn...=))
    Tiêu hao nhiên liệu thì HONDA tuyên bố là 2 xe này đều tiết kiệm 15% xăng, nhưng tôi nghĩ cũng tốn xăng lắm...đi mà thấy xăng xuống cũng mạnh...chắc là mình đi bốc quá..=))
    nói chung là bạn có tiền thì cứ chọn RSX đi bạn không thích phanh đĩa thì bảo người ta lắp phanh CƠ cho bạn...đơn giản thôi. nhưng nói trước là phanh Cơ xấu xe lắm...có điều kiên lên con SH đi..đi lại nhiều gái theo,....haha

3. abcd.123

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    7
    Mã lực:
    31
    Xăng dự trữ:
    260 lít xăng
    2 xe chỉ khác nhau mỗi cái tem thui!trông con rsx thì tem có vẻ đẹp hơn nhưng đắt hơn kha khá mà máy móc vẫn vậy,chỉ có thêm được cái khóa từ tự động (tức là bạn rút khóa ra là cái khóa từ tự khóa luôn=> an toàn hơn 1 chút)
    Thôi theo em thì bác mua con wave RS đi,tem mới pha màu đẹp hơn + rẻ hơn RSX (đẹp xấu tùy theo mắt thẩm mỹ từng người thôi)
    ah mà theo em được biết thì khó mà yêu cầu thợ tại HEAD thay phanh đĩa = cơ lắm,mà phanh đãi đi cũng tốt mà,mới đầu em đi cũng congd chỉ sợ phanh ăn quá đi nhanh mà phanh gấp thì tèo bây giờ đi nhiều rùi thì thấy nó an toàn hơn phanh cơ đó!!
    Chúc bác sơm mua được chiếc xe ưng ý!!!:)

4. abcd.123

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    7
    Mã lực:
    31
    Xăng dự trữ:
    260 lít xăng
    #4 abcd.123, 11/4/11
    Last edited by a moderator: 20/1/13
    2 xe chỉ khác nhau mỗi cái tem thui!trông con rsx thì tem có vẻ đẹp hơn nhưng đắt hơn kha khá mà máy móc vẫn vậy,chỉ có thêm được cái khóa từ tự động (tức là bạn rút khóa ra là cái khóa từ tự khóa luôn=> an toàn hơn 1 chút)
    Thôi theo em thì bác mua con wave RS đi,tem mới pha màu đẹp hơn + rẻ hơn RSX (đẹp xấu tùy theo mắt thẩm mỹ từng người thôi)
    ah mà theo em được biết thì khó mà yêu cầu thợ tại HEAD thay phanh đĩa = cơ lắm,mà phanh đãi đi cũng tốt mà,mới đầu em đi cũng congd chỉ sợ phanh ăn quá đi nhanh mà phanh gấp thì tèo bây giờ đi nhiều rùi thì thấy nó an toàn hơn phanh cơ đó!!
    Chúc bác sơm mua được chiếc xe ưng ý!!!:)
    mod nào đi qua thì xóa dùm em 1 bài viết với, lúc em post bài mạng bị lag lên thành 2 bài viết liền nhau!@@'

5. huy_turbo

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    11
    Mã lực:
    36
    Xăng dự trữ:
    86 lít xăng
    cám ơn các bác rất nhiều ! , he he !