Tư vấn sửa máy lạnh xe Camry?

V
Vin
Bình luận: 6Lượt xem: 1,704

Vin

Tài xế O-H
Máy lạnh xe Camry đời 98 của tôi rất tốt nhưng lại có tật cứ bị phơi nắng khoảng 30 phút là động cơ máy lạnh không hoạt động (chỉ chạy quạt gió). Chỉ khi để máy thật mát thì máy lạnh mới hoạt động bình thường

bkdn

Tài xế O-H
Nguyên nhân máy lạnh đậu ngoài nắng mất lạnh là một trong các nguyên nhân sau:
1- Block lạnh yếu.
2- Hệ thống lạnh thiếu gas.
3- Hệ thống lạnh dư gas.
4- Hệ thống giải nhiệt giàn nóng kém.
5- Hệ thống lấy gió từ bên ngoài.

tuvandienlanh

Tài xế O-H
bác cho em biết rõ hơn được không? lúc ở ngoài nắng, xe không lạnh, block lạnh có hoạt động không? quạt dàn nóng co chạy ko? khả năng lớn nhất ở trg hợp này là quạt dán nóng không chạy. :8:

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Máy lạnh xe Camry đời 98 của tôi rất tốt nhưng lại có tật cứ bị phơi nắng khoảng 30 phút là động cơ máy lạnh không hoạt động (chỉ chạy quạt gió). Chỉ khi để máy thật mát thì máy lạnh mới hoạt động bình thường

Có khả năng, xe của bác bị nóng quá. Nhiệt độ nước làm mát cao quá là hệ thống không chạy

binhoto92

Tài xế O-H
phơi nắng 30 phút ? có đồng nghĩa là xe chạy nóng lên là A/C không hoạt động không hả Cụ. nếu như vậy thì liên quan đến hệ thống làm mát động cơ và tản nhiệt của hệ thống A/C. nhiệt độ nước cao quá A/C cũng không hoạt động, áp suất A/C cao quá cũng không hoạt động. Bệnh này còn có vài nguyên nhân nữa, nhưng theo cụ tả thì e tư vấn như vậy cho cụ dễ khoanh vùng (nếu cụ trực tiếp làm ). Nếu cụ không trực tiếp làm thì mang ra cho thợ, ae thợ sẽ giải quyết nhanh gọn cho cụ :)

xebo

Tài xế O-H
e nghĩ là cái dàn nóng của cụ nó napoleon quá rồi,lần sau mà nó như thế thì cụ thử lấy mấy ca nước hắt vào cái dàn nóng xem nó có nguội đi và xe có mát ngay k ?nếu nó mát thì cụ thay gấp nhé

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên