Túi khí

T
Bình luận: 14Lượt xem: 1,163

KingLove

♫ O-H ~ Quality Service.
Ðề: Túi khí

- Mong cụ miêu tả thêm , cụ thể như thế nào mà túi khí lại nổ?? Nổ trong trường hợp nào ??

tranquynhnd

Tài xế O-H

Em dự là hộp air bag bị lỗi trương trình vì nếu lỗi từ các cảm biến va đập thì tất cả các túi khí đều nổ khả năng do câu dây rất khó sảy ra vì để nổ được 2 túi khí thắt đai phải câu đồng thời (+).(-)vào 4 dây cùng lúc

MyPower

Tài xế O-H

Cái gì cũng có nguyên do cả. Nếu không va chạm thì có thể chuột cắn đâu đó làm chạm chập.
Xe không biết có bị ngập nước không?
Còn nếu không thì bạn nên mang xe đến đại lý để kiểm tra kỹ.
Hiện tượng này em chưa thấy bao giờ. Nên việc lỗi do hệ thống là rất ít mà chủ yếu do nguyên nhân ngoại cảnh.

garaautoquangphuc

Tài xế O-H

Có trường hợp xe hightlander toyota ấy khi cắm máy scan vào kết nối hẹ thống túi khí thì bị nổ toàn bộ cả đền gần 200 triệu ah còn bác sĩ thì đi viên do máy scan đập vào mặt j. trường hợp đó cũng ko dõ nguyên nhân có cẩn thận vẫn bị ăn đòn làm viêc với hệ thống tui khí phải hiểu biết ko là toi
trường hợp của bác cũng như vậy có chăng hãy mang đên hãng giám định và có kêt quả chính xác nhất việc này cần chuyên gia đấy

hung dong anh

Tài xế O-H

Trường hợp cắm máy vào quét lỗi bị nổ túi khí liệu có khi nào do lỗi người dùng máy không ? Vì có thể Anh thợ vào phần kích hoạt rồi chọn ( yes ) thế là bùm không nhỉ .

hathele

Tài xế O-H

Trường hợp cắm máy vào quét lỗi bị nổ túi khí liệu có khi nào do lỗi người dùng máy không ? Vì có thể Anh thợ vào phần kích hoạt rồi chọn ( yes ) thế là bùm không nhỉ .

bác ơi làm gì có cái chế độ kich hoạt túi khí hả bác, em nghĩ vậy vì kích hoạt xong vứt đi thay mới để làm gì chứ hãng nó cũng không bao h làm tính năng đó bác ạ :10::10::10:

hung dong anh

Tài xế O-H

Trong tất cả các máy quét đều có các chức năng kích hoạt của một số thiết bị trên xe vd : dùng máy quét để điều khiển lên xuống kính điện , bật đèn pha , sinh nhan , còi , gạt mưa quạt gió , cửa sổ điện , bơm xăng , bép phun , các van VVTI ... Và đương nhiên có cả phần Kích hoạt TÚI KHÍ . Nếu bạn dùng máy quét nhiều thì bạn sẽ thấy có các tính năng đó trên máy quét .

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên

Trong tất cả các máy quét đều có các chức năng kích hoạt của một số thiết bị trên xe vd : dùng máy quét để điều khiển lên xuống kính điện , bật đèn pha , sinh nhan , còi , gạt mưa quạt gió , cửa sổ điện , bơm xăng , bép phun , các van VVTI ... Và đương nhiên có cả phần Kích hoạt TÚI KHÍ . Nếu bạn dùng máy quét nhiều thì bạn sẽ thấy có các tính năng đó trên máy quét .
Mình dùng máy Scan đã lâu mà chưa thấy phần tes cho túi khí ,chỉ thấy có phần data .Cụ chia sẻ cho ae biết tes túi khí thuộc về scan nào có phần đó .

hathele

Tài xế O-H

em cũng dùng nhiều máy chẩn đoán IT 2, CRAMAN VG 64, VG+, Techstream, gscam, untrasan por, nhưng đền không thấy tính năng kích hoạt túi khí, mà em nghĩ cũng chẳng có nhà sản xuất nào làm cái tính năng đó cả :7::7::7: chắc bố Già Làng O-H biết :D:D

skmico

Tài xế O-H

Cac bác ơi cho hỏi.thế trừơng hợp cắm máy chuẩn đoán vào mà nỏ túi khí có thật ko các bác.va nguyên nhân sao lại thế nhi các bác nhi?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên