Vấn đề phân vân.. nên chuyên về máy xăng hay máy dầu

Sangkynpi
Bình luận: 9Lượt xem: 1,158

Sangkynpi

Tài xế O-H
Các bác ơi.. em đag vật lộn theo nghề.. em thấy hình như mình làm tốtvvà hiểu về máy xăng hơn.. nhưg dạo này thầy giáo cứ muốn mình về làm về máy dầu.. em chưa biết pải như thế nào nữa... máy dầu hay máy xăng tốt hơn các bác..

buianhduy123456

Tài xế O-H
xăng dầu cái nào cũng phải biết cụ à.thợ việt nam là thợ đa năng...nên công việc cũng đa năng...đi chuyên về một món cũng hay nhưng theo mình nghĩ bạn còn trẻ...cái nào học được thì cứ học hết...biết đâu mai này nó ứng dụng trong những trường hợp bất đắc dĩ thì sao...còn về máy xăng hay hay máy dầu cái nào tốt hơn thì khó trả lời lắm...mỗi loại nhiên liệu đều có điểm mạnh yếu khác nhau....tùy thuộc vào mình thích nó ntn...đam mê ra sao...làm được tới đâu...thầy dạy+ bắt buộc là 1 chuyện nhưng mình có thích nó hay không...hiểu nó tới đâu..mình đọc bài viêt thì thấy bạn thích cái nào rồi...bạn chọn đúng nó thì nó theo bạn tới chết...còn chọn sai thì làm vài năm bạn so sanh caí này nó vất vả hơn so với cái kia....nản....bỏ nghề............đôi chút ý kiến riêng...còn quyết định là do ý thích mỗi người.....chúc bạn có chọn lựa đúng.

doanhd

Tài xế O-H
Bạn mới đi học thì thầy dạy j học đấy chứ chọn thế nào đc còn khi đi làm rồi mới có hướng chứ

Sangkynpi

Tài xế O-H
Cám ơn 2 bác ạ.. em học xong đi phụ được hơn 1 năm rồi.. nhiều khi ngồi thấy mình cũg tệ.. cũng chẳg biết mình muốn học gì mỗi thứ biết 1 ít chẳg thể sâu được... chắc em vẫn chưa thể lớn được , dở chừg ở kái suy nghĩ mông lung

nguoidangthuong

Tài xế O-H
Đã xác định gắn bó với nó rồi thì dù có suy nghĩ mông lung gì gì đi chăng nữa cũng chỉ là nhất thời thôi, trước sau cũng phải đặt mục tiêu phấn đấu cho mình, phải hiểu về gốc rễ để phát triển nó lên. Luôn giữ vững ngọn lửa nhiệt huyết và tâm lý vững vàng là cụ sẽ sớm thành công.

Sangkynpi

Tài xế O-H
Đã xác định gắn bó với nó rồi thì dù có suy nghĩ mông lung gì gì đi chăng nữa cũng chỉ là nhất thời thôi, trước sau cũng phải đặt mục tiêu phấn đấu cho mình, phải hiểu về gốc rễ để phát triển nó lên. Luôn giữ vững ngọn lửa nhiệt huyết và tâm lý vững vàng là cụ sẽ sớm thành công.
Thanks cụ

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Các bác ơi.. em đag vật lộn theo nghề.. em thấy hình như mình làm tốtvvà hiểu về máy xăng hơn.. nhưg dạo này thầy giáo cứ muốn mình về làm về máy dầu.. em chưa biết pải như thế nào nữa... máy dầu hay máy xăng tốt hơn các bác..
Đang ở xưởng, sao lại có thày giáo vậy, bác?

garaautoquangphuc

Tài xế O-H
Máy nào chẳng ăn
Học chuyên máy dầu có em máy xăng ốm bảo cu chữa cho nó chẳng nhẽ cụ trả lời em chuyên máy dầu ah
Làm nhiều va vấp nhiều thì loại động cơ nào cũng làm dc hết chỉ sợ không có tự tin thôi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên