Vấn đề xe nâng Komatsu Fd30-14

H
Bình luận: 3Lượt xem: 1,555

huugiapktvn

Tài xế O-H
xe em có hiện tượng lạ : đồng hồ báo áp suất dầu bôi trơn cứ sáng liên tục khi đó em cho
-kiểm tra cảm biến thì ok ko vấn đề gì và em đã thay cả cái mới vẫn vậy .
- kiểm tra và vệ sinh chân giắc cắm bảng táp nô ko thấy có hiện tượng gì lạ lắp lại để bảng tap nô ở ngoài thì nổ máy đèn vẫn báo bình thường nhưng cứ khi lắp vào hoàn thiện và cho động cơ chạy thì đèn báo áp suất dầu bôi trơn cứ sáng mãi ko tắt.... em ko rõ nguyên nhân là sao cả mà do em cũng chẳng có sơ đồ lên củng ko biết là nó chạm mát ở chỗ nào nữa ?
mong các cao thủ chỉ giáo ! em chân thành cảm ơn!

hoanmy

Tài xế O-H
bạn thử tháo zắc cắm vào cảm biến ra và nổ máy xem còn sáng đèn nữa không? nếu còn sáng thì như bạn nói là tháo bảng taplo ra thì bình thường đúng ko? vậy bạn thử tách dây của đèn báo và đấu thử một dây khác từ cảm biến nên đèn bao taplo xem có hết sáng ko nhé nếu vẫn sáng thì bạn thay cảm biến khác đi nhé.trường hợp bạn đã làm như mình chỉ dẫn mà vẫn vậy thì bạn tháo cảm biến ra và thử đề ko cho máy nổ xem chỗ cảm biến xem có phun dầu động cơ ra ko nhé.nếu dầu ko phun ra thì nghuyên nhân ở bơm,hoặc dầu động cơ thiếu tạm thời thế nhé chúc thành công

uchidahd

Tài xế O-H
bác cứ làm cái anh đồng hồ cơ báo cho nó chuẩn, cái em đèn báo nhớt em ý hại bao nhiêu anh đôngj cơ chết oan rùi

TECHNOLOGYCK4

Tài xế O-H
hãy tháo dây điên vào chân zắc cảm biến da nổ máy xem có sáng ko nếu vẫn sáng thi mới đúng ,rồi bạn hãy lối hai đầu dây với nhau nếu mà ko sáng thì hỏng bơm dầu hoặc hỏng cảm biến tắc ống dẫn,

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên