Vấn đề xe Wave đời 2000

H
Bình luận: 7Lượt xem: 4,971

huynhanh1110

Tài xế O-H
Chuyện là em con xe của em khi đạp máy ( bình ắc quy hư nên k đề được ) thì bình thường nhưng lúc vô số rồi lên ga cứ nghe tiếng kêu rè rè , ra tiệm kiểm tra thì kêu làm nồi vì bị tuột gì đó em không rành với chi phí là 350k , vì xe này là xe mua lại của ông cậu, em mới chơi xe nên không biết. Rồi hồi nãy ra đường thì đèn pha xe không sáng nữa, em bấm cái nút màu đỏ thì đèn pha mới sáng. Mọi người cho em biết xe em bị gì :(

vaxechuyennghiep

Tài xế O-H
Thường thì xe nhiều bệnh:D

bạn tả như vậy cũng khó có ai giải thích cho bài bản và trọn vẹn. Vì ít ra, đi xe cũng phải am hiểu một chút về xe mình đi. Những cái bệnh của xe bạn. Nếu biết được thì vẫn có cách khăc phục và tự sửa chữa. bạn nên tìm hiểu nhiều hơn.

Đèn không sáng, cứ lên tìm mạch điện. Lấy tuocnovit tháo. mò nhiều sẽ ra nhiều:D

cuncontiti

Tài xế O-H
:) bác vào số lên ga kêu rè rè có thể là nhông xích bị chùng , bác kiểm tra lại đi ạ ! còn cái đèn khi bác ấn nút đỏ pha cốt mới sáng thì cái nút đó bị hỏng lên thay cái mới thui !

minhphu38C

Tài xế O-H
1 là thay bóng đèn đi là hết. Bóng đứt 1 tim cos rồi. Nên bật qua pha nó sáng.
2 là kiểm tra cái nồi. xe mua lại thì làm lại luôn đi cho ngon bạn à. 350k là giá ok ko mắc đâu

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên