Van điều khiển Transmission Hydraulic Máy san Caterpillar 140G

BaoQuocNguyen
Bình luận: 17Lượt xem: 2,086

BaoQuocNguyen

Tài xế O-H
Xa quá cụ ơi.anh em Việt nam đang bận xem bóng đá rồi hihihi.
Nếu cụ cần giúp đỡ gì thì đưa lên diễn đàn
Anh em Bắc.trung.nam.sẽ cùng cụ mổ sẻ
Những nhớ là máy gì.đời mấy.thông số áp suất .mã lỗi và biểu hiện của máy khi làm việc nhé cụ
đang tìm ai khắc phục đc, mình gởi về vn cho khắc phục

ThuylucSaigon

Tài xế O-H
Có bác nào khôi phục được cái
Transmission Hydraulic Control Valve
( tại e không biết vn gọi là gì)
của Caterpillar 140G ko ạ
Transmission Hydraulic Control Valve: Van điều khiển truyền lực thủy lực
Tham gia hóng chuyện không theo thứ tự:
Cụm từ "Transmission Hydraulic Control Valve" có lẽ là quá kỹ, quá chi tiết, thực ra trong cái máy san-gạt (Motor Grader) hay máy ủi (bull dozer), máy xúc (Wheel loader) thì chỉ cần dùng từ "Transmission Control Valve" là đủ hiểu rồi. Nó là cụm "VAN CHUYỂN SỐHƯỚNG DI CHUYỂN (tiến - lùi)".
Cái bộ van đó hiện đang bị triệu chứng gì mà muốn "KHÔI PHỤC" ??!! Bạn phải nói rõ ra mới biết bạn cần gì, muốn gì chứ.
Bất kỳ một cơ sở gia công "PHỤC HỒI" van thủy lực nào cũng đều làm được và phục hồi rất tốt luôn. Cái bộ van này xét về độ chính xác hay phức tạp thì nó thua xa bộ van tổng của máy đào==> bộ van tổng của máy đào mà còn phục hồi, chạy tốt thì việc phục hồi cái THCV này là việc trong tầm tay người thợ Việt.

CAT Trans (0).png

CAT Trans (1).png

CAT Trans (2).png

CAT Trans (3).png

BaoQuocNguyen

Tài xế O-H
Vân thưa các cụ tình hình là xe đã qua khoản 3,4 thợ gì rồi mà ko làm đc, tới e thì hộp số đã kiểm tra ok hết rồi, e chắc chắn là do cái cái van chuyển số này, bệnh nó là khi vào số 1 là nó dính hết tất cả các số khác, hộp số có bao nhiêu nồi là nó đạp dính hết tất cả

phuonghoa

Tài xế O-H
Tham gia hóng chuyện không theo thứ tự:
Cụm từ "Transmission Hydraulic Control Valve" có lẽ là quá kỹ, quá chi tiết, thực ra trong cái máy san-gạt (Motor Grader) hay máy ủi (bull dozer), máy xúc (Wheel loader) thì chỉ cần dùng từ "Transmission Control Valve" là đủ hiểu rồi. Nó là cụm "VAN CHUYỂN SỐHƯỚNG DI CHUYỂN (tiến - lùi)".
Cái bộ van đó hiện đang bị triệu chứng gì mà muốn "KHÔI PHỤC" ??!! Bạn phải nói rõ ra mới biết bạn cần gì, muốn gì chứ.
Bất kỳ một cơ sở gia công "PHỤC HỒI" van thủy lực nào cũng đều làm được và phục hồi rất tốt luôn. Cái bộ van này xét về độ chính xác hay phức tạp thì nó thua xa bộ van tổng của máy đào==> bộ van tổng của máy đào mà còn phục hồi, chạy tốt thì việc phục hồi cái THCV này là việc trong tầm tay người thợ Việt.

View attachment 81769

View attachment 81770

View attachment 81771

View attachment 81772

View attachment 81773

View attachment 81774
Chưa chắc làm được đâu sếp ơi

phuonghoa

Tài xế O-H
Vân thưa các cụ tình hình là xe đã qua khoản 3,4 thợ gì rồi mà ko làm đc, tới e thì hộp số đã kiểm tra ok hết rồi, e chắc chắn là do cái cái van chuyển số này, bệnh nó là khi vào số 1 là nó dính hết tất cả các số khác, hộp số có bao nhiêu nồi là nó đạp dính hết tất cả
mua cái khác đi bạn ơi
không gưi về HN tôi làm cho

Vietnam7438

Tài xế O-H
Vân thưa các cụ tình hình là xe đã qua khoản 3,4 thợ gì rồi mà ko làm đc, tới e thì hộp số đã kiểm tra ok hết rồi, e chắc chắn là do cái cái van chuyển số này, bệnh nó là khi vào số 1 là nó dính hết tất cả các số khác, hộp số có bao nhiêu nồi là nó đạp dính hết tất cả[/QUO
Bác có chắc bị cái van điện như bác nói không? Bác có cái máy nào kết nối được với Máy san đó ko?

ThuylucSaigon

Tài xế O-H
Chưa chắc làm được đâu sếp ơi
Trừ khi cái "BLOCK" (cái vỏ của bộ van bị nứt hoặc bể quá lớn không hàn lại được).
Vâng thưa các cụ tình hình là xe đã qua khoản 3,4 thợ gì rồi mà ko làm đc, tới e thì hộp số đã kiểm tra ok hết rồi, e chắc chắn là do cái cái van chuyển số này, bệnh nó là khi vào số 1 là nó dính hết tất cả các số khác, hộp số có bao nhiêu nồi là nó đạp dính hết tất cả
Đã kiểm phần điện điều khiển chưa bạn?
Qua tay mấy thợ rồi thì yếu tim lắm, đã có lần tui bị thợ trước sắp xếp các thước van lộn hết luôn hên là có tài liệu để kiểm lại chứ không có cái xe nào giống nó mà đang chạy tốt hoặc tài liệu đúng của nó để kiểm chứng là chết chắc.

Hoangvietvdubqn

Tài xế O-H

Điện đóm còn ngon ko cụ. Loại này điện khiển thủy lực và có hộp phải ko ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên