Van isc của vios 2009 không ổn định

quytuyet83
Bình luận: 9Lượt xem: 4,046

quytuyet83

Tài xế O-H
Mình gặp trường hợp này cũng khá hay. Xe Vios của mình chạy bị vù ga và số vòng quay không tải liên tục thay đổi và không ổn định. sau một vài ngày lần mò mình tìm mua và thay cuộn dây chấp hành điều khiển van thì xe lại rất ngon. một trong những sự mày mò khá hay. các bạn hãy tham khảo xem.

ngocanh_102

Tài xế O-H
Van ISC là van điều khiển không tải nằm ở họng hút ngay chỗ bướm ga thầy ạ, chứ không phải là van dầu OCV điều khiển cam thông minh.

nguyenvanbao

Tài xế O-H
Van ISC là van điều khiển không tải nằm ở họng hút ngay chỗ bướm ga thầy ạ, chứ không phải là van dầu OCV điều khiển cam thông minh.
Cụ này nói chí phải. Với lại vios đời 2009 này thì nó đã nâng cấp thành hệ thống ga điện tử rùi van ISC không còn tách rời nữa. Có chăng cụ chủ thớt đang nhầm van dầu biến thiên. Với lại em tưởng là van đó chỉ có tác dụng tại số vòng tua nhất định chứ đâu có ở trạng thái không tải đâu. Ở trạng thái không tải nó không làm việc mà. Để kiểm tra van này tốt hay không cũng để xe chạy không.tải rùi chic điện vào van đó, nếu máy nổ rung giật thì là van tốt còn không thấy hiện tượng gì thì van đó hỏng mà?

Phạm Vỵ

Tài xế O-H
  1. Van ISC là van điều khiển không tải nằm ở họng hút ngay chỗ bướm ga thầy ạ, chứ không phải là van dầu OCV điều khiển cam thông minh.

Cụ này nói chí phải. Với lại vios đời 2009 này thì nó đã nâng cấp thành hệ thống ga điện tử rùi van ISC không còn tách rời nữa. Có chăng cụ chủ thớt đang nhầm van dầu biến thiên. Với lại em tưởng là van đó chỉ có tác dụng tại số vòng tua nhất định chứ đâu có ở trạng thái không tải đâu. Ở trạng thái không tải nó không làm việc mà. Để kiểm tra van này tốt hay không cũng để xe chạy không.tải rùi chic điện vào van đó, nếu máy nổ rung giật thì là van tốt còn không thấy hiện tượng gì thì van đó hỏng mà?

Xin lỗi mình nhầm. Nhưng với van ISC thì cũng phải thay cả cụm chứ làm sao thay riêng cuộn dây điện từ. Chưa kể nếu loại động cơ dùng ga điện tử thì lấy đâu cuộn dây mà thay. Khó hiểu?

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên
Mình gặp trường hợp này cũng khá hay. Xe Vios của mình chạy bị vù ga và số vòng quay không tải liên tục thay đổi và không ổn định. sau một vài ngày lần mò mình tìm mua và thay cuộn dây chấp hành điều khiển van thì xe lại rất ngon. một trong những sự mày mò khá hay. các bạn hãy tham khảo xem.
Cụ chụp cái hình rồi đưa lên cho anh em học hỏi .Hi vọng gặp nhiều cái hay ở cụ.

ngocanh_102

Tài xế O-H
ngoài điều chỉnh tốc độ cầm chừng thì nó còn có nhiệm vụ bù ga luôn phải không mấy bác.

Đúng vậy cụ ạ, khi hộp ECU nhận tín hiệu từ hộp điều khiển điều hòa thì nó sẽ điều khiển van này mở thêm không khí đi tắt qua bướm ga để bù ga khi bật điều hòa ở chế độ nổ cầm chừng.

thinhpto

Tài xế O-H
lạ ghê, vios 2009 thì van này tích hợp trong cụm ga điện rồi, chưa hiểu ý cụ chủ thớt nói gì

tringuyen

Tài xế O-H
thật sự ko hiểu bác chủ topic này đang nói tới cái ji nữa, vios 2009 xài bướm ga điện làm ji có van ISC, mà bác thay dc cuộn dây cũng hay, bái phục

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên