vẫn Laceti cdx báo lỗi P0442 P0455

truong_91
Bình luận: 18Lượt xem: 3,550

truong_91

Tài xế O-H
  1. P0442 Evaporative Emission System Leak Detected (small leak)
    P0455 Evaporative Emission System Leak Detected (gross leak/no flow
  2. các bác ah. e này e đã tháo bầu thông hơi ra đục hết than hoạt tinh bỏ đi rui, nhưng lắp vào xe chạy vài hôm đèn check lại báo , lỗi này xuất hiện, nếu mình thay vào đi vài tháng nó báo lại ko bác nhỉ, nếu ko thay bác nào có cách sử lí khác hơn nữa ko ah để e tham khảo, chứ nếu ko thay thì cứ vài hôm chủ xe đến bảo :" e xóa đèn check giúp a voi e ngại lắm ah "

nguyenkhoapt90

Tài xế O-H
nếu như mà bác bỏ hết than hoạt tính đi bị lf đương nhiên ạ,
theo như ngu ý của e thì bác chỉ bỏ bớt đi 1 phần nào đó thôi,chứ bỏ hết đi thì làm gì có tác dụng nữa,
như vậy đèn báo là đúng đó ạ,bác chỉ bỏ đi tần 1 lắm tay to thôi là ok,
e chém không đúng các bác có ném đá thì nhẹ tay giúp e với ạ.

Ferrari599

Tài xế O-H
theo như ngu ý của e thì bác chỉ bỏ bớt đi 1 phần nào đó thôi,chứ bỏ hết đi thì làm gì có tác dụng nữa,
cụ cho e biết tại sao lại bỏ đi một ít.mà k phải là thay hẳn luôn vậy cụ.

garaautoquangphuc

Tài xế O-H
tại sao lại chỉ bỏ đi bằng nắm tay cụ nhỉ
theo cụ thì nhiệm vụ của hệ thống bay hơi này để làm gì nhỉ
và cái bầu có than hoạt tính đó có nhiệm vụ gì vậy
  1. P0442 Evaporative Emission System Leak Detected (small leak)
    P0455 Evaporative Emission System Leak Detected (gross leak/no flow
  2. các bác ah. e này e đã tháo bầu thông hơi ra đục hết than hoạt tinh bỏ đi rui, nhưng lắp vào xe chạy vài hôm đèn check lại báo , lỗi này xuất hiện, nếu mình thay vào đi vài tháng nó báo lại ko bác nhỉ, nếu ko thay bác nào có cách sử lí khác hơn nữa ko ah để e tham khảo, chứ nếu ko thay thì cứ vài hôm chủ xe đến bảo :" e xóa đèn check giúp a voi e ngại lắm ah "
vì sao cụ đục bỏ than hoạt tính trong bầu bay hơi vậy cụ
đục như vậy có tác dụng gì vậy cụ
nói chung cụ đục đi là vứt rồi ko bao giờ dc
lúc đầu vào chắc chỉ có cái lỗi trên thôi phải ko cụ
phát hiện rò rỉ nhỏ hệ thống bay hơi nhiên liệu
cụ ko kiểm tra mấy nguyên nhân sau cụ đã thay rồi mà thay cụ phải thay nắp bình xăng trước vì nó rẻ nhất và cũng hay bị nhất

rò rỉ thủng ống hay kẹt van vsv trên khoang máy
nắp bình xăng lâu ngày gioăng cao su kém dẫn đến rò rỉ hơi nhiên liệu
van xả cạnh bầu bay hơi hỏng kẹt do bụi bẩn
rồi vài nguyên nhân khách quan khác cụ đục bầu than là sai quy trình hoàn toàn chẳng thằng tây nào dạy đục cái bầu đó cả

oanhthoa

Tài xế O-H
cái bầu này nó có tác dụng là lọc hơi xăng khi xe k chạy để thải ra môi trường. bác đục đi thì hỏng mất rồi còn gì. lỗi của e nó là phát hiện rò rỉ mà. bác phải tìm cho ro ấy chú.

garaautoquangphuc

Tài xế O-H
mấy cụ ơi. em ngu quá nge mấy cụ chém nảy giờ mà em kjoong hình dung đc cái than hoạt tính nó nằm chổ nào trong xe. mấy cụ giúp em hỉu thêm đc không ạ.
mấy cụ ơi. em ngu quá nge mấy cụ chém nảy giờ mà em kjoong hình dung đc cái than hoạt tính nó nằm chổ nào trong xe. mấy cụ giúp em hỉu thêm đc không ạ.
cụ dùng khoan cái khoan tay ấy cụ khoan quanh thùng xăng ấy kiểu gì cũng chúng bầu than khi khoan chúng bầu đó sẽ có các hạt hạt dụng xuống đấy cụ thử cách tìm kiếm này nhé

hanhthuy1990

Tài xế O-H
cái bầu này nó có tác dụng là lọc hơi xăng khi xe k chạy để thải ra môi trường. bác đục đi thì hỏng mất rồi còn gì. lỗi của e nó là phát hiện rò rỉ mà. bác phải tìm cho ro ấy chú.
sao nó lại lọc để thải ra môi trường cụ. nó chỉ hấp thụ và khi sử dụng thì đem vào độngcơ sử dụng thôi chứ đâu có thài ra môi trường nhỉ.

garaautoquangphuc

Tài xế O-H
sao nó lại lọc để thải ra môi trường cụ. nó chỉ hấp thụ và khi sử dụng thì đem vào độngcơ sử dụng thôi chứ đâu có thài ra môi trường nhỉ.
khi đỗ xe dưới trời nắng to xăng sẽ bay hơi vậy khi áp xuất trong thùng xăng tăng cao nếu ko xả ra ngoài và lọc qua than thì chuyện gì xảy ra
[MERGETIME="1420296132"][/MERGETIME]
cụ ơi cụ giúp thì giúp tro trót . cụ nói zậy bố em củng không dám tìm. hay cụ chê em dại quá mà đem ra làm trò hề ạ
nằm cạnh bình xăng ấy cụ

thichthaoraxem

Học, Học nữa,...Học mãi
cụ dùng khoan cái khoan tay ấy cụ khoan quanh thùng xăng ấy kiểu gì cũng chúng bầu than khi khoan chúng bầu đó sẽ có các hạt hạt dụng xuống đấy cụ thử cách tìm kiếm này nhé
híc..cụ nghịch dại thế, nếu nó mà bùmmmm 1 phát thì cụ sống không yên với vong hồn cụ HOCVIET đâu.

dtdk17

Tài xế O-H
cụ kt mà bộ phận ko sao thì cụ kt 1 chi tiết nữa
ở dưới nắp đổ xăng nó bắt vào sắt si có 1 van thông hơi nữa
cụ kt cả cái đấy nữa.nó báo lỗi này là ở cái van đấy
bọn này chuyên bị kẹt van,cụ lấy ống hơi ra thổi mạnh về 2 đầu và lấy xịt chế vệ sinh sạch là đc
cụ nhớ đo điện trở của nó nữa nhé

phamhong

Tài xế O-H
Em thì lại hay làm thế này và thấy cũng ổn. Em tháo bầu xuống và đục bỏ hết than vào miếng vải sạch sau đó em dùng nước giặt và nước nóng ngâm khoảng 15p rồi xả lại nhiều lần như giặt đồ ấy khi thấy hết xà phòng rồi em mang đổ ra khay và mang đi sấy khô rồi lại cho vào bình và hàn lại. Em mới làm trên mấy xe và thấy 1năm nay vẫn chưa báo lại lỗi đó. Có gì các cụ tham khảo và góp ý thêm cho em

garaautoquangphuc

Tài xế O-H
ca
Em thì lại hay làm thế này và thấy cũng ổn. Em tháo bầu xuống và đục bỏ hết than vào miếng vải sạch sau đó em dùng nước giặt và nước nóng ngâm khoảng 15p rồi xả lại nhiều lần như giặt đồ ấy khi thấy hết xà phòng rồi em mang đổ ra khay và mang đi sấy khô rồi lại cho vào bình và hàn lại. Em mới làm trên mấy xe và thấy 1năm nay vẫn chưa báo lại lỗi đó. Có gì các cụ tham khảo và góp ý thêm cho em
á
cụ làm như vậy để làm gì khi mã lỗi nó báo hở hệ thống bay hơi nhiên liệu mà cụ
cụ làm như vậy nhằm mục đích gì cụ ơi

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Chiêu này nghe hiểm đấy!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên