Vào hãng có nên không?

lieukhai
Bình luận: 85Lượt xem: 15,550

lieukhai

Tài xế O-H
Có một điều em thấy lạ. Không lẽ anh em trong hãng đều tay nghề thấp.
Còn một điều nữa, hãng sản xuất ra xe, chúng ta sửa lại xe do họ sản xuất, vậy ai giỏi hơn các bác nhỉ

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Còn một điều nữa, hãng sản xuất ra xe, chúng ta sửa lại xe do họ sản xuất, vậy ai giỏi hơn các bác nhỉ
Chúng ta là ai, chúng ta là người Việt, nhưng chúng ta đâu có làm ra cái xe đó, chúng ta chỉ bắt chước họ thôi bác ạ. Trong hay ngoài đều có người kém, nhưng môi trường trong hãng nó là ta kém vận động, kém chủ động

otocuatoi

Tài xế O-H
ô thưa cụ Bánh, vậy công việc chỉ có thế thôi á, ko sữa chữa lớn hay sao afh. Em tính vào Thaco ở quê nhà đây, cụ nói thế nàm em no lắm.

nhiều xe sửa thiệt, nhưng em sợ chỉ toàn là bảo dưỡng lặt vặt. Vì đa phần các hãng chỉ tập trung vào bán xe, sửa xe được lập ra chẳng qua là vì để phục vụ cho bán xe. Nên sợ chỉ toàn là bảo dưỡng vặt. Mà dân nước mình cứ thích sửa xe ở ngoài, ko thích đem vô sửa hãng
Nghĩ sao mà nói vậy, hãng chủ yếu bán xe, sửa để phục vụ, nói vậy bị hỏng nặng là đem chỗ khác à. Vậy sao còn uy tín, bán xe nói ai nghe. Còn ko thich đem vô hãng, bạn ơi muốn vô hãng sữa lắm chứ ko phải ko đâu. Trong hãng nó uy tín, chất lượng, thời gian là hàng đầu á bạn.

Cai banh xe

Nghĩ sao mà nói vậy, hãng chủ yếu bán xe, sửa để phục vụ, nói vậy bị hỏng nặng là đem chỗ khác à. Vậy sao còn uy tín, bán xe nói ai nghe. Còn ko thich đem vô hãng, bạn ơi muốn vô hãng sữa lắm chứ ko phải ko đâu. Trong hãng nó uy tín, chất lượng, thời gian là hàng đầu á bạn.
Nó không đem chỗ khác, bác ạ. Nhưng nó sẵn đồ trên xe để thử

truongbg

Tài xế O-H
hãng là giỏi nhất rồi không giỏi sao chế tao được xe chỉ có người sủa chữa là có người giỏi người không thôi . không giỏi do được đào tạo mà không biết tiếp thu . còn những người biết tiếp thu đa phần là giỏi :):):):):):)

Cai banh xe

hãng là giỏi nhất rồi không giỏi sao chế tao được xe chỉ có người sủa chữa là có người giỏi người không thôi . không giỏi do được đào tạo mà không biết tiếp thu . còn những người biết tiếp thu đa phần là giỏi :):):):):):)
Hãng nó giỏi, nhưng đó là bọn chế tạo thôi. Còn đội dịch vụ thì mặt bằng chung là xoàng. Bọn hãng nó có chuyển giao công nghệ cho mình để sửa chữa đâu. Còn người biết tiếp thu thì trong hay ngòai đều giỏi, không cần phải hãng

kingcooker

Tài xế O-H
nói đến hãng thì phải nói về sự chuyên nghiệp thôi ,còn mà tay nghề bá đạo thì phải nói ở garage ngoài ng ta vẫn hơn chứ ,giống như cái khó ló cái khôn ,thiếu đồ ,thiếu nhân lực hơn trong hãng thì phải xoay sở để làm với hiệu suất tương đương trong hãng .Môi trường trong hãng thì phải nói là nó khá thụ động ,CVDV viết cái phiếu sửa chữa ,ném xuống cho KTV làm thì KTV cứ thế mà làm ,chả hiểu tại sao phải làm những cv như vậy ,nó viết sai bét thì cũng làm sai bét .Tóm lại ở đâu cũng phải chủ động học tập ,đừng tưởng ở hãng là ngon ,mà ở garage ngoài là khôn đâu

truongbg

Tài xế O-H
Hãng nó giỏi, nhưng đó là bọn chế tạo thôi. Còn đội dịch vụ thì mặt bằng chung là xoàng. Bọn hãng nó có chuyển giao công nghệ cho mình để sửa chữa đâu. Còn người biết tiếp thu thì trong hay ngòai đều giỏi, không cần phải hãng
em chém tý thôi mà bác . em có biết gì đâu cũng vớ vẩn thôi mà

truongbg

Tài xế O-H
chỗ anh em thợ thuyền em nói thật giờ làm ăn khó khăn thợ thì . thành sao nhiều quá khách thì chuối cả buồng tình hình thế này chắc em chớt mất. hãng hay ngoài giờ cũng thế cả thôi làm thợ bấy nhiêu năm . mà gặp khách củ chuối bây giờ thấy tội cái nghề quá :(:(:(:(:(:(

kingcooker

Tài xế O-H
chỗ anh em thợ thuyền em nói thật giờ làm ăn khó khăn thợ thì . thành sao nhiều quá khách thì chuối cả buồng tình hình thế này chắc em chớt mất. hãng hay ngoài giờ cũng thế cả thôi làm thợ bấy nhiêu năm . mà gặp khách củ chuối bây giờ thấy tội cái nghề quá :(:(:(:(:(:(
khách củ chuối tức là sao bác ,họ làm khó bác hay sao?

tigeer

Tài xế O-H
đúng rồi bạn.. làm ở ngoài mình được va chạm nhiều xe hơn
và đặc biệt gặp nhiều bệnh củ chuối hơn.. kakaka

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên