Vespa 150 fi đang chạy khi giảm ga thì bị tắt máy

cuncontiti
Bình luận: 8Lượt xem: 3,234

cuncontiti

Tài xế O-H
Chào các bác !Cháu có xe vespa 150 fi đang chạy khi giảm ga thì bị tắt máy , cháu kiểm tra thì đầu bugi vẫn đánh lửa khỏe ,hơi khỏe ,xăng khi đề thì đầu kim vẫn phun tốt . khi bật chìa khóa thì sau khi đèn check tắtvài giây thì nó lại hiện lên và sáng mãi lúc này đề thì máy không thể nổ được nữa .
mong các bác vào giúp cháu ạ !

ahihihehe

Tài xế O-H
con này thông thường mình thấy là hay bị lỗi cảm biến khí thải. Nhưng tốt nhất bạn nên có máy đọc lỗi, coi bị gì, sau đó reset lại ecu.

trexanh135

Tài xế O-H
có reset bằng tay được ko bác hay phải dùng máy? và nếu làm được bằng tay thì cụ cho em biết quy trình được ko ạ? cụ cho em hỏi luôn là lúc đèn check sáng mà đề ko nổ thì khi ấy có lửa ko có phun xăng ko ạ? came ơn cụ nhiều

chuongvu

Tài xế O-H
các bác lưu ý một lỗi của vespa sprint, primaera đời 2015-2016 hay có triệu chứng giảm ga tắt máy, garenty không đều, bị hụp ga, mặc dù đã cập nhật ic, vệ sinh các kiểu mà vẫn không hết thì các bác thay bình cho em. Em đã làm 3 chiếc như vậy rồi. Tới h vẫn không hieu tại sao, vì các xe đều chỉ mới chạy vài ngàn km. Bình vẫn tốt, không có dấu hiệu gì.

Hoavietcao

Tài xế O-H
Chào các bác !Cháu có xe vespa 150 fi đang chạy khi giảm ga thì bị tắt máy , cháu kiểm tra thì đầu bugi vẫn đánh lửa khỏe ,hơi khỏe ,xăng khi đề thì đầu kim vẫn phun tốt . khi bật chìa khóa thì sau khi đèn check tắtvài giây thì nó lại hiện lên và sáng mãi lúc này đề thì máy không thể nổ được nữa .
mong các bác vào giúp cháu ạ !
Bác ra hiệu bảo hiệu chạy lại phần mềm tubo sẽ hết ngay

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên