Vespa LX 150 rửa xe xong là chết máy không nổ được

D
Bình luận: 30Lượt xem: 9,114

NhatHung

Tài xế O-H
Các bác ơi tình hình là em đang chạy em LX 150 cũng được hơn năm rồi nhưng mà mỗi cái bệnh cứ rửa xe ngoài hàng xong là chết máy không nổ được, có hôm phải cuốc bộ hơn cây số về nhà , để tầm vài tiếng lại bình thường có bác nào biết xử lí bệnh này không ợ. cả năm nay em toàn phải tự rửa xe :oops:
Nếu mới rửa xe xong, bác mở khóa điện mà đèn code sáng mãi thì 100% bác thay cáp từ chỗ ổ khóa. nếu ko thay cáp thì rửa xe xong đợi nó khô là đc.

Wangdu

Tài xế O-H
theo em ra tiệm rửa xe thì thằng rửa xe ko may nó xịt nước vào công tắc chân trống làm nó chập..... r để nó khô lại là xe hoạt động bình thường....đây là ý kiến riêng e ko biết các bác có cao kiến gì thêm ko v?
THOSUAXEOTOHUI

NhatHung

Tài xế O-H

minhsang01

Tài xế O-H
Xe của bạn nó bị ko phải ổ khóa đâu. Mà là bị vòng từ ngay ổ khóa. Nó có quấn 1 cuộn dây đồng trong đó để truyền mã từ về ic. Cuộn dây đó lâu ngày bị hở mạch. Bạn rửa xe hay đi trời mưa sẽ vào nước. Làm xe ko nổ máy được. Bạn để qua đêm xe sẽ chạy được vì cuộn dây từ đã khô

Sangtphcm

Tài xế O-H
Xung quanh ổ khóa có 1 vòng từ. Nhận tín hiệu mã từ chuyển về ic giúp xe nổ máy. Xe của bạn lâu ngày cái vòng từ nằm ngay ổ khóa bị hở mạch. Nên khi tắt máy xe va rửa xe nước vào làm cuộn dây bị nhiễm ko chuyền mã từ về ic xe ko có lửa đầu dây cao áp. Để khô mở công tắc xe chạy bình thường.
[MERGETIME="1433747339"][/MERGETIME]
Bạn nên nhớ chìa khóa xe của bạn bên trong điều có mã từ. Mỗi chiếc xe có mã từ khác nhau. Tui từng bị vất vả với chiếc xe như của bạn. Rửa xe là chết máy. Nhưng khi xe nổ máy rồi. Xịt nước như thế nào vẫn ko tắt máy.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên