Vios 2015 - Tín hiệu phân biệt xe nổ máy hay tắt máy

xe ko so
Bình luận: 16Lượt xem: 2,011

xe ko so

Tài xế O-H
Chào các cụ, em đang đấu đèn tự động cho Vios 2015,
Em muốn chỉ khi nào động cơ đã khởi động thì mới cho phép chức năng đèn tự động hoạt động để tránh làm hỏng ắc quy. Nhưng không tìm thấy chân nào báo tình trạng máy hoặc máy phát đang họạt động. Nhờ các cụ chỉ giáo giùm. Em xin chân thành cảm ơn các cụ!

antrungan

Tài xế O-H
bác chế những gì mà cần phải kỹ vậy , tín hiệu đó thì cũng có thể lấy đc nhưng đi theo nó là cả 1 đoạn nữa cơ vì chỉ là lấy tín hiệu sau đó bác phải xử lý tín hiệu đó

xe ko so

Tài xế O-H
Cảm ơn các bác đã nhiệt tình trợ giúp, em thì có ý định lấy tín hiệu báo trạng thái của máy phát (Chân số 15 của connector AD3), nhưng em đang không biết connector AD3 nó nằm ở vị trí nào trên Vios 2015. Nhờ các bác có sơ đồ điện của Vios 2015 thì chỉ dẫn giúp em xem cái connector AD3 nó nằm chỗ nào trên xe với ạ. Cảm ơn các bác!

xe ko so

Tài xế O-H
Để đơn giản câu dây ngay từ máy phát, nhưng theo mình không nên lấy máy phát, sẽ có lúc gặp sự cố
Câu dây ngay máy phát sẽ không an toàn bác ạ, vì nhiệt độ môi trường trong khoang máy khá khắc nhiệt, dây không đảm bảo chất lượng thì không ổn. Vậy nên em muốn lấy dây báo trạng thái máy phát lên đồng hồ công tơ mét là chuẩn nhất nhưng em chưa biết đầu zắc cắm trung gian nó nằm ở đâu, để không phải tháo cái đồng hồ công tơ mét ra.

situlenkinh

Tài xế O-H
Chào các cụ, em đang đấu đèn tự động cho Vios 2015,
Em muốn chỉ khi nào động cơ đã khởi động thì mới cho phép chức năng đèn tự động hoạt động để tránh làm hỏng ắc quy. Nhưng không tìm thấy chân nào báo tình trạng máy hoặc máy phát đang họạt động. Nhờ các cụ chỉ giáo giùm. Em xin chân thành cảm ơn các cụ!
nhiều mà bác, đèn báo ác quy , áp suất dầu, vòng tua ...

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Câu dây ngay máy phát sẽ không an toàn bác ạ, vì nhiệt độ môi trường trong khoang máy khá khắc nhiệt, dây không đảm bảo chất lượng thì không ổn. Vậy nên em muốn lấy dây báo trạng thái máy phát lên đồng hồ công tơ mét là chuẩn nhất nhưng em chưa biết đầu zắc cắm trung gian nó nằm ở đâu, để không phải tháo cái đồng hồ công tơ mét ra.
Không sao đâu. Tôi chơi thế lâu rồi, có sao đâu

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên