Vios bị rung giật!

A
Bình luận: 24Lượt xem: 5,275

tringuyen

Tài xế O-H
Ngày trước e làm một con nó bị đứt dây cb trục cam rồi. đứt dây thì là chết hẳn nhé? hiện tượng là khi nổ dc thì ê bình thường. nhưng khi nào mà đề cái rung giật là nó sặc sặc rồi chết.

tiếp thu ý kiến của bác, chổ e làm mấy con hư cái này mà chưa có đk thay nên cứ để chạy vẫn chưa có ht ji

bungati2012

Tài xế O-H
cụ Quý!
em tưởng 2 con cảm biến oxy nằm trước và sau bộ trung hòa kí xả thì con phía sau có tác dụng báo độ đậm nhạt của hỗn hợp nhiên liệu chứ ạ

theo em ngĩ thì con cảm biến trước bộ trung hòa có tác dụng nhận biết độ đậm nhạt khi khí xả vừa thoát ra khỏi buồng đốt để ECU điều khiển lượng phun xăng,
con phía sau có tác dụng ngửi lại khí xả khi đã đi qua bộ trung hòa,nếu nồng độ khí xả vẫn còn chất độc hại ở múc cao thì ECU sẽ cho rằng bộ trung hòa khí xả bị hỏng và báo lỗi ạ.

vantrung178

Tài xế O-H
nếu không có máy chuẩn đoán cụ tess lỗi theo cách sau em đã tes thử corola J rồi

cụ cứ sử lý hết lỗi đi đã chạy thử xem có đươc không rồi tính tiếp chúc cụ thành công

botaychamcom

Tài xế O-H
kim phun bị tắc dẫn tới phun nhỏ giọt ko phun sương, tia lửa cao áp yếu dẫn đến ko đốt cháy hết nhiên liêu, áp suất nén ko đat => công suất động cơ giảm. bác cứ từ từ kiểm tra nhé!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên