Volvo FM12 màn hình trên bảng táp lô sau khi bật chìa khóa khoảng 10 giây là dần dần tối om

T
Bình luận: 15Lượt xem: 2,427

hoanmy

Tài xế O-H
Trước khi trung đại tu có hiện tượng này ko bác?kiểm tra dây nguồn dẫn kết nối vào tápno và monitor.kiểm tra cáp kết nối từ bảng táp no vào màn hình xem có bị bong tróc mối hàn và gẫy ko?.kiểm tra xem có tụ,hoặc con trở nào bị thối chân cũng sinh ra hiện tượng này. lấy mỏ hàn hàn hết lại các chân nguồn xem có khả thi ko?vài lời góp ý .

jerrycomputer

Tài xế O-H
Nếu có con xe nào như vậy cụ có thể mang taplo sang kiểm tra là nhanh nhất. rồi loại trừ bệnh, chứ nói chung chung như vậy k biết bắt bệnh, huống hồ ở đây toàn mò bệnh không được sờ như cụ :5::5:

trinhvinhub

Tài xế O-H
Trước khi trung đại tu có hiện tượng này ko bác?kiểm tra dây nguồn dẫn kết nối vào tápno và monitor.kiểm tra cáp kết nối từ bảng táp no vào màn hình xem có bị bong tróc mối hàn và gẫy ko?.kiểm tra xem có tụ,hoặc con trở nào bị thối chân cũng sinh ra hiện tượng này. lấy mỏ hàn hàn hết lại các chân nguồn xem có khả thi ko?vài lời góp ý .
Chào Bác hoanmy Trước khi trung đại tu em nó đã nằm liệt giường, động cơ đã tháo ra khỏi xe, dây điện thì cắt linh tinh. Hội em phải đọc rất nhiều hệ thống dây điện của em nó mới phục hồi được như vậy. Xe đã chạy thử các thao tác bình thường. Ngày hôm nay em đã cho mang bảng táp lô đi cắm nhờ vào xe nhưng buồn cái là bệnh vẫn vậy (Tức là bảng táp lô đã chết????). Khi về em đã cho tháo nắp đít bảng táp nô kiểm tra nhưng không có mạch hay con tu nào cháy hay sao cả buồn quá các bác ơi :(:)(:)(:)105:

trinhvinhub

Tài xế O-H

hoanmy

Tài xế O-H
Bác mới tháo lắp đậy đằng sau chứ chưa tháo hẳn em nó ra mà sao ko có mạch là thế nào nhỉ?nếu là tapno điện tử thì phải có mạch ,tụ,trans điều khiển chứ nhỉ.ko thì nó kết nối vào BCM thế nào để vào hộp dc.vậy bác thử chụp hình em nó nên xem nào.anh em còn vào tư vấn giúp nhé.mà theo nhu video mà bạn cung cấp mình nhìn thấy có dòng chữ stop hiển thị trên màn hình mà.hãy kiểm tra lại đi nhé

trinhvinhub

Tài xế O-H
Đây là ảnh của em nó: http://img.oto-hui.com/images/2013/06/12/IMG_0905.jpg[/img;
[img]http://img.oto-hui.com/images/2013/06/12/IMG_0906.jpg;
;
;
;
;
;
http://img.oto-hui.com/images/2013/06/12/IMG_0908.th.jpg;
;

trinhvinhub

Tài xế O-H
Em cho tháo hẳn ra như thế rồi cho cắm rắc vào cho nổ máy và sờ kiểm tra bằng tay xem xem có con tụ nào nóng lên không vì em đang nghi là có con tụ nào bị kém lên khi có điện xông vào thì thì nóng lên và ngắt điện hiển thị cho màn hình bảng táplô. Trên mạch của nó được tráng một lớp dạng như nhựa trong để chống chập các bác ạ

hoanmy

Tài xế O-H
Màn hình có khả năng bị nước vào.nhìn mạch mình thấy bị hoen ố rất nhiều.bạn soi kỹ lại con rom nhớ trương trình,trans điều khiển nguồn,đo con ổn áp hình như là 7812 thì phải xem em này có chết ko nhé.xem kỹ lại các chân bị thối do nước vào.nhìn màn hình mình ngĩ hình như bị quá tải do điện nguồn cao quá hay sao?mà thấy em nó có màu vàng đục mà ko phải màu xanh như những màn hình khác.đằng sau màn hình có một em tổ hợp bạn xem lại các chân của em nó xem nhé.chúc thành công

trinhvinhub

Tài xế O-H
Màn hình có khả năng bị nước vào.nhìn mạch mình thấy bị hoen ố rất nhiều.bạn soi kỹ lại con rom nhớ trương trình,trans điều khiển nguồn,đo con ổn áp hình như là 7812 thì phải xem em này có chết ko nhé.xem kỹ lại các chân bị thối do nước vào.nhìn màn hình mình ngĩ hình như bị quá tải do điện nguồn cao quá hay sao?mà thấy em nó có màu vàng đục mà ko phải màu xanh như những màn hình khác.đằng sau màn hình có một em tổ hợp bạn xem lại các chân của em nó xem nhé.chúc thành công
Cám ơn Bác! em xem kĩ lại đúng là màn hình có nước vào. Nhưng bài toán đặt ra là làm sao để nước thoát được ra ngoài??? Hic hic em đang đi mượn cái xấy tóc về xem thế nào. Cám ơn bác nhiều nhiều.=d>=d>=d>

trinhvinhub

Tài xế O-H
Cám ơn Bác! em xem kĩ lại đúng là màn hình có nước vào. Nhưng bài toán đặt ra là làm sao để nước thoát được ra ngoài??? Hic hic em đang đi mượn cái xấy tóc về xem thế nào. Cám ơn bác nhiều nhiều.=d>=d>=d>

trinhvinhub

Tài xế O-H
Cám ơn Bác hoanmy đã trợ giúp Cuối cùng thì con bệnh cũng đã được bắt, thì ra là tại cái cáp điện chuyền tín hiệu lên màm hình bị bong chân hàn các bác ạ:

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên