x5 điều hòa bên nóng bên lạnh

G
Bình luận: 9Lượt xem: 3,435

garaautoquangphuc

Tài xế O-H
em đang làm con x5 e70 3.o em nó vào xưởng với tình trạng bên lạnh ngắt bên nóng em tiến hành kiểm tra gas đủ thấp áp 2.4 kg cao áp 14kg có hai cửa1lên sấy kính vả 1 cửa nhỏ phía trên sát góc trụ cửa bên phụ bị nóng theo em nó đang bị hỏng moto trộn gió m31 . http://www.bmw-planet.com/diagrams/release/en/e70/index.htm
xe chưa bao giờ bảo dưỡng điều hòa bao giờ em cho tháo kiểm tra moto và bảo dưỡng luôn hôm nay em đã tháo táp lô ra ngoài và cho chạy thử để kiểm tra moto mà tối wua nên chưa kiểm tra dc cụ nào biết về cách kiểm tra moto này xin chỉ giáo em nó có 4 chân
- 1 chân lin- 31 là mas
-4 lin+ ,15 nguồn sau chìa khóa
-2lin-bus
-3 lin_bus chưa biết cách kiểm tra chân nay các cụ ah
-van nước em kiểm tra rồi ok đóng mở ngon lành
-các cụ chém nhiệt tình

Dovietdungxd

Tài xế O-H
Đã có kết quả rồi các cụ ah em nó kẹt van nước nóng bên phụ vệ sinh ok ngay ah giờ em chỉ cần bảo dưỡng hệ thống lạnh là xong
Chuẩn luôn,bệnh của nó đấy bác ạ nếu ga không thiếu,hoặc có trường hợp nữa là do mô tơ chia gió bị kẹt hoặc hỏng,cái này khi tháo mô tơ phải có máy set lại.Chúc bác đã xử lý xong e nó

garaautoquangphuc

Tài xế O-H
Thế sao lúc trước bác bảo van nước tốt rồi?
Anh ơi nó kẹt lúc dc lúc ko
Chuẩn luôn,bệnh của nó đấy bác ạ nếu ga không thiếu,hoặc có trường hợp nữa là do mô tơ chia gió bị kẹt hoặc hỏng,cái này khi tháo mô tơ phải có máy set lại.Chúc bác đã xử lý xong e nó
Cụ ơi em x5 này ko có môto Điều khiển nóng lạnh đâu ah vì giữa giàn nước nóng và giàn lạnh điều hoà ko có vách ngăn
Với lại tháo moto thoải mái chỉ cần đánh dấu điểm cửa gió khi tháo là ok
Lưu ý khi tháo mto bọn này ra vẫn cắm giắc điện vào mà bật chìa khoá mô tơ sẽ quay tròn và rút ra ko đúng điểm ko lắp vào dc
Sẽ phải bật tắt chìa khoá và điều chỉnh hướng gió để mô tơ về đúng điểm cần lắp mất rất nhiều thời gian

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên