xả e dầu diezel trên xe ford transit 2016

Hoanganh295pp
Bình luận: 1Lượt xem: 4,985

Hoanganh295pp

Tài xế O-H
Thân chào các cụ: e viết vài dòng có lẽ cho các bác tài dùng là chính. ford transit 2016 e hay gặp mấy pha cứu bồ dạng các bác tài tự mua lọc diezel về thay. nhìn thì dễ đấy nhưng hay mắc lỗi, mà nghiệt là sửa lỗi ko phải bác nào cũng làm dc. thế là lại gọi thợ. cái cốc lọc khi mở lắp cabo lên nằm ngay bên trái. trên cốc và đế cốc có in hình cái ổ khóa đóng và ổ khóa mở. khi lắp vào các bác hãy mồi đầy cốc lọc rồi mới lắp. đặt cốc lọc lên lắp nhìn cái hình ổ khóa trên dưới cho khớp rồi đầy cốc lên thật sát đế rồi văn theo chiều kim đồng hồ cho khớp dấu. vừa khớp là đủ. bơm tay kiên trì chút cho dầu lên đề cho dễ nổ. lỡ mà các bác làm ko đúng khi nổ máy lên 1 lúc hụt dầu là chết máy, và lúc này cần xả kĩ mới dc. khi đó thôi thì chạy đi kiếm cái can 5 lít với mét ống ti ô mềm 8 hoặc 10. xả hơn lưng can dầu để lên cao hơn cốc lọc chút.tháo cái ti ô bên tay phải cốc lọc ra ( lần thử xem đúng ti ô từ bình dầu lên, ko phải sang bơm nhé, tio này bắt với cốc lọc bằng nối nhanh có rãnh gài, tháo ra bằng cách lấy cái gì đầu nhỏ cỡ 2ly. tô vít 2 cạnh nhỏ dễ gạt. nhìn trên đầu cút có rãnh, chọc tô vít váo lỗ sâu gạt cái móng sang 1 bên, vừa gạt vừa hơi xoay rút ti ô ra. gạt ko dc mà bẩy là gẫy mất cái móng hãm, gẫy rồi thì khi lắp vào lầy dây cột lại ( bác nào khó tháo chụp ảnh cái đầu cút lên ae thợ chỉ cho. lắp thì chỉ việc ấn ti ô vào hết cỡ. lấy ti ô cắm vào, đầu kia chọc sâu vào can dầu, lấy tay túm miệng can cho kín, dùng miệng thổi vào can là nó đảy dầu lên ti ô sang lọc. để cái can lên cao cho dầu chảy dc. dùng cle 17 lới lỏng 1,2 ti ô sắt bắt vào đầu kim phun. đề máy bao giờ thấy dầu ra thôi. Vặn chặt lại và đề nổ máy. để máy nổ bằng dầu can mồi cho tròn ga, êm máy 1 lúc thì tắt. tháo ti ô mồi ra và bắt ti ô xe vào. đề máy nổ ga lên chút cho dầu dưới bình lên ổn định là xong. các lỗi hở e dầu trên đường dầu, hiện tượng đang chạy tự nhiên hụt ga, đạp ko lên... các bác tìm ra thì làm kín xong cũng mồi dầu như trên cho nhanh. cái bơm tay của nó có cho vui chứ e gió vào nhiều là bơm mỏi ko dc mà đề nhiều khéo hết bình ac quy. việc chẳng khó nhưng làm ko đúng cách tốn công lắm, mệt cho các bác chứ thợ tụi e làm lơ cũng ko đành. các cụ góp thêm cho nhà cháu ạ.

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
Hay đấy cụ ạ, em hỏi cụ là thợ hay lái xe vậy, nếu là thợ thì nên giúp thợ hơn là giúp lái xe, em thì k quan trọng nhưng nhiều bác thợ sẽ không còn phải thay dầu thay lọc thợ dần sẽ nhàn quá

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên