Lỗi xả khí thải maxxforce

nguyenhoangha
Bình luận: 15Lượt xem: 3,409

nguyenhoangha

Tài xế O-H
Chào các bác! em mới vào nghề điện em xin các bác chỉ ráo dùm! tình hình là thế này. em có làm 1 con maxxfoerce11 bị lỗi khí thải, em đã khoan lỗ bô và làm vệ sinh lại lại bô, nhưng khi nổ máy tới 170 độ em đã nhấn nút xả khí thải trên táp lô mà nó không tự xả, em thấy mấy tài xế xả như vậy được mà con này em làm hoài không được.Rồi em dùng laptop với phần mềm servicemaxx lite để xả, nhưng không tìm thấy tính năng nào hỗ trợ cả! có anh em nào biết giúp em một phát em cảm ơn nhiều!

tuanneo0811

Tài xế O-H
Xả khí thải maxxforce tại chỗ thì kiểm tra trạng thái phanh, côn, chân ga, phanh lốc kê (phanh tay). ấn giữ xong đèn trên công tắc sáng là được, nháy là không được, còn xả ép bằng máy thì dùng bản Service maxx bản Pro, cái này free mà. vô onboard filter cleaner test gì gì đó thì phải, lâu rồi không làm quên

tryphuoc

Tài xế O-H
Xả cơ.. Đap phanh. 2 lần.. Đạp ga.. Đạp côn.. Cung như vậy.. Nhấn xả và kéo lốc kê... Ùi nhấn nút xa khí thải...lâu quá e k làm biết có còn đúng không

AutoLink

Tài xế O-H
Chào các bác! em mới vào nghề điện em xin các bác chỉ ráo dùm! tình hình là thế này. em có làm 1 con maxxfoerce11 bị lỗi khí thải, em đã khoan lỗ bô và làm vệ sinh lại lại bô, nhưng khi nổ máy tới 170 độ em đã nhấn nút xả khí thải trên táp lô mà nó không tự xả, em thấy mấy tài xế xả như vậy được mà con này em làm hoài không được.Rồi em dùng laptop với phần mềm servicemaxx lite để xả, nhưng không tìm thấy tính năng nào hỗ trợ cả! có anh em nào biết giúp em một phát em cảm ơn nhiều!
Nó báo lỗi khí thải là lỗi gì vậy bác?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên