Xác định [1.2.3.4.5.6] .7.8 trên động cơ v6 và v8

misterthanhct96
Bình luận: 25Lượt xem: 5,413

MATIZ1

Tài xế O-H
Còn vị trí các máy nằm thế nào xác định bằng cách nào cụ
e củng là sinh viên thực tập . đọc câu hỏi của bác e thấy mình quá lười học.mong cụ nào có kinh nghiệm chỉ dạy cho nhà cháu với. chứ chau đi thực tập thì thợ cả chỉ xe nhật đa số máy số 1 nằm đầu tiền bên phía trái .theo kinh nghiêm còn e củng k hỏi cách kiểm tra
còn thứ tự nổ 153624.143625.123456.còn v8 thì e chưa gặp ah?

hoanglich

Tài xế O-H
Ở động cơ kiểu V. Xylanh số 1 là xylanh ở xa nhất từ ngõ ra của trục khuỷu
Các động cơ V8
Dãy trái Dãy phải Hoặc Dãy trái Dãy phải
5 1 1 2
6 2 3 4
7 3 5 6
8 4 7 8

misterthanhct96

Tài xế O-H
Ở động cơ kiểu V. Xylanh số 1 là xylanh ở xa nhất từ ngõ ra của trục khuỷu
Các động cơ V8
Dãy trái Dãy phải Hoặc Dãy trái Dãy phải
5 1 1 2
6 2 3 4
7 3 5 6
8 4 7 8
Ko hiểu cụ ơi, nói rõ dùm e tí ạk
[MERGETIME="1412344371"][/MERGETIME]
Dãy trái hay phải tính từ đầu, mình đứng ở đầu đc nhìn xuống đuôi đc ak cụ
[MERGETIME="1412344377"][/MERGETIME]
[MERGETIME="1412344385"][/MERGETIME]
[MERGETIME="1412344423"][/MERGETIME]
Dãy trái hay phải tính từ đâu zị cụ, mình đứng ở đầu động cơ nhìn xuống đuôi động cơ ak cụ
[MERGETIME="1412344480"][/MERGETIME]
Dãy trái hay phải tính từ đâu zị cụ, mình đứng ở đầu động cơ nhìn xuống đuôi động cơ ak cụ
[MERGETIME="1412344524"][/MERGETIME]

tungnguyen_tny9x

Tài xế O-H
Các cụ cho e hỏi thăm ạk, có cái động vơi audi q7 động cơ v8 và Ford gi đó.... E Wên ùi động cơ v6 e xin các cụ chỉ giúp e các máy 1.2.3.4.5.6.7.8 nằm ở đâu và thứ tự nổ thế nào ạk em cảm ơn ạk
bác cứ hình dung thế này nhé! giờ bác đứng trước một cái động cơ, nghĩa là nhìn vào đầu động cơ phía mà có puli đấy. còn bánh đà là phía sau động cơ. đối với động cơ chữ V thì máy 1234 nằm ở phía bên tay trái, còn 5678 là phía bên tay phải. đó là quy ước chung( thông thường là vậy). cũng giống như động cơ chữ I cũng vậy , máy một tính từ đầu động cơ tính vào. còn về thứ tự nổ thì thường thường là 15426378 hoặc chính xác hơn là nó ghi luôn trên động cơ đây. cứ để ý là thấy ngay bác ah. Có gì chưa đúng mong các bác chỉnh sửa thêm nhé! hì

Ferrari599

Tài xế O-H
bác cứ hình dung thế này nhé! giờ bác đứng trước một cái động cơ, nghĩa là nhìn vào đầu động cơ phía mà có puli đấy. còn bánh đà là phía sau động cơ. đối với động cơ chữ V thì máy 1234 nằm ở phía bên tay trái, còn 5678 là phía bên tay phải. đó là quy ước chung( thông thường là vậy). cũng giống như động cơ chữ I cũng vậy , máy một tính từ đầu động cơ tính vào. còn về thứ tự nổ thì thường thường là 15426378 hoặc chính xác hơn là nó ghi luôn trên động cơ đây. cứ để ý là thấy ngay bác ah. Có gì chưa đúng mong các bác chỉnh sửa thêm nhé! hì
quy ước như vây. nhưng k có cách xác định hả bác

Ferrari599

Tài xế O-H
Có chú bác. vd như động cơ chữ V nhé. đối với vế bên trái là 1234, thì ta cứ nhìn từ đầu động cơ và đếm lần lượt 1234 đến đuôi động cơ . tương tự như vế bên phải 5678 cũng vậy. vậy là ra thôi mà.
nhưng ý e là mình k theo quy ước bây giờ muốn xác định máy 1 chẳng hạn thì bằng cách nào hả bác?

tungnguyen_tny9x

Tài xế O-H
nhưng ý e là mình k theo quy ước bây giờ muốn xác định máy 1 chẳng hạn thì bằng cách nào hả bác?
nó là quy ước rồi. như đọng cơ V6 chẳng hạn thì máy một ngay đầu động cơ phí bên trái đó. đầu động cơ thì có mấy cái puly dẫn động đấy, còn đuôi động cơ thì có bánh đà đó bác

Ferrari599

Tài xế O-H
nó là quy ước rồi. như đọng cơ V6 chẳng hạn thì máy một ngay đầu động cơ phí bên trái đó. đầu động cơ thì có mấy cái puly dẫn động đấy, còn đuôi động cơ thì có bánh đà đó bác
vâng ah. e cảm ơn bác. nhưng vẩn k có cách nào kiểm tra quy ước đó nhanh nhất và chính xác nhất hả các bác

NgocDuy979

Tài xế O-H
Cảm ơn cụ rất nhiều e hỉu rồi ạk
Bây giờ mấy em xe sang nó lại quy định số của máy khác cụ ạ, Như ở xe audi V8 thì 1234 ở vào 1 bank con 5678 ở vào bank 2. Đấy là đối với xe châu âu. còn đối với xe nhật hay xe châu á thì bank1 số máy lẻ vi dụ 1357, bank 2 số máy chẵn như 2468 . Tốt nhất là cụ nên xem tài liệu cho chinh sác cụ nhé.

Phạm Vỵ

Tài xế O-H
Các cụ cho e hỏi thăm ạk, có cái động vơi audi q7 động cơ v8 và Ford gi đó.... E Wên ùi động cơ v6 e xin các cụ chỉ giúp e các máy 1.2.3.4.5.6.7.8 nằm ở đâu và thứ tự nổ thế nào ạk em cảm ơn ạk

Động cơ xe Q7 4.2 V8:
- Nhìn từ đầu máy: dãy trái: 1-2-3-4
dãy phải: 5-6-7-8
- Thứ tự nổ: 1-5-4-8-6-3-7-2

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên