Xe BMW 318i điều hòa nửa nóng nửa lạnh

M
Bình luận: 12Lượt xem: 3,160

nguyenlongvnd

Tài xế O-H
Ðề: Xe BMW 318i điều hòa nửa nóng nửa lạnh

Chắc bác phải tháo taplo ra kiểm tra xem thử có bị bẩn dàn lạnh ko,với kiểm tra xem có bị rò rỉ từ dan sưởi qua dàn lạnh không hả bác

lehuyvu79

Tài xế O-H

Cụ kt lại các chế độ điều chỉnh có thể do bị kẹt cửa gió chế độ lạnh và sưởi, hoặc lấy gió trực tiếp từ khoang máy vào. kt lại cụ nhé

truongphonghp

Tài xế O-H

Bác ơi tình hình con của bác giờ đang hỏng con van nước nóng vào rồi
bác phải kiểm tra con đó đi.
Chúc bác hoàn thành công việc

thanhthe_2015

Mọi thứ đang ở phía trước !!!

Cụ làm mà cho thông tin quá sơ sài! Lần sau lập topic đề nghị cho thông tin chi tiết như:
Xe mới đầu bị sao, đã xử lý thế nào, áp suất , lượng gas, lượng dầu ra sao?
Độ lạnh như thế nào, đường hồi có lạnh ko?
Lúc đó mới có thể tư vấn cho cụ được!
Còn tạm thời có thể do: thiếu gas, xem lại hệ thống chia gió vì có thể cửa gió bên phụ bị sai!

HuongPhuXuyen

Tài xế O-H

Bác nói nửa bên nóng bên lạnh chứng tỏ là điều hòa vẫn còn mát.do bị lẫn gió nóng vào thôi.vậy nếu lười không muốn tháo táp lô ra thì chỉ còn cách là bác tìm đường nước vào két sưởi sau đó bịt chặt lại thôi.chúc bác kiếm được nhiều $$!

paramena_4s

Tài xế O-H

Hình như em này điều hòa auto thì phải?theo em nghĩ do kẹt cửa gió thôi bác àh!bác thử ktra lại moto diều chỉnh nhiệt độ gió xem có bị kẹt không?

NgocDuy979

Tài xế O-H

Con này của bác bị thiếu ga rồi Bác chỉ cần bổ xung ga là ngon ngay không cần phải thao táp lô đâu. nếu k hêt thì bịt van sấy nóng nữa là ok. chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ.

vanthaocdl1

Tài xế O-H

Nhờ các cụ chém dúp em, em có làm con xe BMW 318i đời 2005 khi bật AC thì nửa ben tài thì có gió lạnh còn bên phụ thì nóng sôi mong các cụ chém dúp xem coi có cách nào không cần tháo hết tấp ly ra không?:101:

bác muốn tháo taplo ra để làm gì.
bác cần tháo cái gì mà không cần tháo hết taplo ra.

mrnvminh

Tài xế O-H

Em mo em nó ra rui đả thay dàn lạnh vì nó bị xì ga làm bản dàn nên bị thế các cụ a
mà giờ lại bị đèn báo ABS thế mới chua các cụ a....đợi tới t2 xử lý tiếp các cụ a. mà về AC thì ok rui:101:

trungauto

Tài xế O-H

Con này chỉ bị thiếu gas thôi. Em làm con này vài lần rồi, bổ sung đủ gas thì lạnh bình thường.

lexus_vinh

Tài xế O-H

Nếu ai lam điều hòa kinh nghiệm lâu năm rùi ! thì chỉ cần bác miêu tả đúng hiện tuong la có thể bắt bênh đc rùi
1 bên nong 1 bên lạnh thì chỉ có thể là thiếu ga thui !! còn tại sao thiếu ga thì phải nén vào thử kín mới bit đc

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên