Xe camry tai nạn

minhnhuan
Bình luận: 15Lượt xem: 1,619

minhnhuan

Tài xế O-H
Camry 2010 bị tai nạn làm bảo hiểm
hôn nọ em có đi xe bị đâm vào cột điện em mang tới gara làm bảo hiểm
xe em bị hư phần đầu xe túi khí không nổ,không chạm vào cảm biến kích nổ ở đầu xe,
bể két nước giàn nóng máy lạnh
xe em làm 2 tháng nhận xe được mấy hôm thì em cảm thấy xe cứ nhao về phía trước khi thắng
em kiểm tra lấy thước đo từ tam bánh trước tới tâm bánh sau hai ben xe không đều nhau lệch nhau 1cm
mà xe em đã thay chữ A dưới bên trái bị cong
mong các cao thủ gầm giúp em với

dungtt

Tài xế O-H
Như vậy là tai nạn ảnh hưởng tới hẹ thống lái rồi bác ạ, cái này là thuộc về phần của thợ .đồng đấy bác, các bác ý chuyên hơn ạ

phalaidat

Tài xế O-H
Camry 2010 bị tai nạn làm bảo hiểm
hôn nọ em có đi xe bị đâm vào cột điện em mang tới gara làm bảo hiểm
xe em bị hư phần đầu xe túi khí không nổ,không chạm vào cảm biến kích nổ ở đầu xe,
bể két nước giàn nóng máy lạnh
xe em làm 2 tháng nhận xe được mấy hôm thì em cảm thấy xe cứ nhao về phía trước khi thắng
em kiểm tra lấy thước đo từ tam bánh trước tới tâm bánh sau hai ben xe không đều nhau lệch nhau 1cm
mà xe em đã thay chữ A dưới bên trái bị cong
mong các cao thủ gầm giúp em với
Bác mô tả rõ hơn được không xe bị nhao sang trái hay phải khi phanh .nhao về phía trước là như thế nào? còn khi đo như vậy là không chuẩn rồi ,bác cần kiểm tra xem còn chi tiết nào có thể bị cong không?

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
Tuy là tâm 2 bánh xe không đều nhau,nhưng bệnh của bác chủ thớt nhờ anh em tư vấn lại là chuyện phi phanh thì xe nhao về phía trước.vậy chuyện bánh xe lệch về chiều dài vênh nhau 1 cm nó sẽ ảnh hưởng tới lái nhiều hay tới phanh? bác ấy không có hiện tượng bị nhao lái khi đi thẳng trên đường thì các bác quan tâm nhiều đến cái 1cm đó làm gì?
Khi phanh xe bị nhao về phía trước vậy thì nó phải ở hệ thống phanh không thực sự hiệu quả khiến cho thời gian phanh kéo dài.bánh trước được trang bị phanh đĩa nên ta luôn có cảm giác bánh trước sẽ ăn trước bánh sau và xe hơi chui đầu khi phanh đột ngột.xe của bác được trang bị ABS nữa nên vấn đề của bác có thể do phần cơ hoặc phần ABS.nếu xe số sàn thì kiểm tra dễ hơn.bác có thể thoong tin thêm cho anh em khi phanh xe có bị nhao lái sang bên nào không nữa để anh em chém nhé.muốn kiểm tra vết baanhs xe phanh chết trên đường bác có thể rutts cầu chì ABS tổng trên hộp cầu chì,khi đó xe thành phanh cơ.
còn gầm của bác có ốc chỉnh bằng con ốc lệch tâm bắt càng A đó ah. chúc xe bác mau hết bệnh

MyPower

Tài xế O-H
Cụ Boy nói có lý. Nhưng câu chốt của cụ là "Có ốc chỉnh ở càng A" Chắc cụ nhầm với xe khác. Cụ nói vậy bác ấy tìm nòi mắt.
- Theo em thì bác nên đem xe đến đại lý để kiểm tra.
- Chứ theo miêu tả của bác thì có thể hệ thống phanh bị ảnh hưởng nhiều hơn hệ thống lái.
=> Không biết xe của bác có nổi đèn cảnh báo gì không? Và để loại bỏ sự phán đoán theo cảm tính thì bác nên chạy thử một con khác cùng loại để so sánh.

hai19122000

Tài xế O-H
Vô đại lý toy kéo lại sắt xi đi cụ àh, chỉnh bợ ko ăn thua đâu. bị lệch nhiều đó, cam quay có đo kiểm chính xác chưa vậy. kiểm tra lai cam quay rồi kéo lại sắt xi rồi chỉnh trên máy hunter. là ok. mà cụ ở đâu vậy.

Shinshinogi

Tài xế O-H
Tốt nhất cụ chạy lên Hà Nội mà kiểm tra cho chính xác
o đấy cũng có những đơn vị làm tốt đấy nhưng lên đây cho đảm bảo hơn cụ ah

thkc

Tài xế O-H
Cụ đo chiều dài cơ sở xe rồi đo lại góc đặt độ chụm nhé.có khả năng họ làm chưa chuẩn

auto.is250c

Tài xế O-H
MỜI CỤ VÔ HA HỘI CHƠI HÔM ? VÀO lONG BIÊN CỤ HÈ. CỤ THẮNG MỚI BỊ NHAO THÌ CỤ KIỂM TRA DÙM CÁI THẮNG CỦA CỤ CÓ KHI BỊ BÓ ĐẤY. LEN EM LAM HẾT NHAO CHO CỤ :D:w:D

hathele

Tài xế O-H
Bác mang xe đến trung tâm làm lốp nào lớn một tí rồi bảo họ cân trỉnh góc đặt bánh xe đi, nói trung xe tai lạn không thể tránh được bị nhao ái như thế

audi@@

Tài xế O-H
Xe mà bị tai nạn thì đa số bị vấn đề về góc đặt hay phanh là dể hiểu thui,tình trạng của bác chắc phải xem lại góc đặt bánh xe, nếu được bác mang chỗ nào có đo lực thắng đo thử xem có lệch nhau ko, nếu mà ko lệch bác đo lại khoảng sáng gầm bên trái bên phải thử xem nhiều khi thợ nắn ko kỉ nên làm tải trọng phân bố ko đều làm thắng chao xe ah. hehe đóng óp ý kiến cho bác ti.:lx

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên