Xe Captiva 2008 uống xăng như nước lã

nguyendzzung
Bình luận: 44Lượt xem: 5,985

anhchangbibibi

Tài xế O-H
Dòng xe captiva đụng tới hộp là phải cài đặt , làm xe này không có đồ thử rất nản , mượn hộp xe khác cũng phải cài lại , nản luôn , cụ xem lại 2 con cảm oxy , con map , và cam quýt , xem data list có gì bất thường không cụ.

nguyendzzung

Tài xế O-H
cụ kiểm tra kĩ như nhà cháu đã nói, còn nếu cuối cùng tại hộp thì gửi ra đây nhà cháu sửa cho, sao phải thay chứ.
Hôm trước đi mua cảm biến trục cơ ở chợ!Cu em nó bán cho cảm biến của NU 2khong nó bảo là lắp được!KHông biết có phải lỗi con này không hay là cảm biến của Cap 2.4 lên dong vào nó khác nhau!Cu da thay con nao chua?Liệu có phải tại cái cảm biến không?Hay là phải lấy chuẩn mà phải đặt hàng cơ cụ ah!
'

Ferrari599

Tài xế O-H
Dòng xe captiva đụng tới hộp là phải cài đặt , làm xe này không có đồ thử rất nản , mượn hộp xe khác cũng phải cài lại , nản luôn , cụ xem lại 2 con cảm oxy , con map , và cam quýt , xem data list có gì bất thường không cụ.

nếu đụng tới hộp số thì phải cài cái gì vậy cụ. hôm nhà cháu bổ bung bét ra mà lắp lên vẩn thấy bình thường?

quyphutho

Tài xế O-H
nếu trước khi làm máy mà bình thường thì bạn cần phải xem lại đặt cam chuẩn chưa , nếu bạn đặt sai tầm lửa thì cũng bị ăn xăng

nguyendzzung

Tài xế O-H
Báo cáo với các cụ!Em nó coi như đã xong!Hôm nay chạy thử thì thấy không còn khói đen ở bô nữa rồi!Tuy nhiên bugi vẫn hơi đen tý!Nhưng chấp nhận được!Cảm ơn các cụ đã quan tâm đóng góp!

vungoc2911

Tài xế O-H
Báo cáo với các cụ!Em nó coi như đã xong!Hôm nay chạy thử thì thấy không còn khói đen ở bô nữa rồi!Tuy nhiên bugi vẫn hơi đen tý!Nhưng chấp nhận được!Cảm ơn các cụ đã quan tâm đóng góp!
cụ ơi cụ cho em ngu ý kiến tý là cụ làm những cái gì mà hết dc ah. có thể cho em biết dc không ah.
em cảm ơn nhiều ah

nguyendzzung

Tài xế O-H
cụ ơi cụ cho em ngu ý kiến tý là cụ làm những cái gì mà hết dc ah. có thể cho em biết dc không ah.
em cảm ơn nhiều ah
Cái này phải cám ơn cụ Thienhoa auto!Cụ ấy nói trong bài INova là chinh cảm biến trục cơ ra mình kê đệm cho con Cáp nhưng tình hình chẳng khá hơn!Bực mình lấy rũa ba cạnh sửa mỏng đi cho nó tiếp sát vào thêm không thấy báo lỗi nữa!Chạy không còn khói nữa!

Engine 16

Thợ Phụ !
nếu cụ đã chấp nhận được thì còn gì nói nữa .nhưng bệnh này hơi khoai .có điều kiện cụ kiểm tra áp xuất lén là bao nhiêu nhé

quyphutho

Tài xế O-H
sửa ô tô mà bạn ko đọc live data sao mà chẩn đoán chính xác đc , bạn cắm máy vào rồi chụp ảnh phần live data lên đây cho mọi người chẩn đoán xem

nguyendzzung

Tài xế O-H
vậy là con cảm biến của cụ đã sắp tiêu rồi.
và nó chắc chắn là cảm biến 3 dây
Sao lại tiêu được con này mới mua mà!Vả lại con cũ vẫn thế mà nhà cháu có bà con để thay đổi kia mà cụ
[MERGETIME="1419384250"][/MERGETIME]
Cai
sửa ô tô mà bạn ko đọc live data sao mà chẩn đoán chính xác đc , bạn cắm máy vào rồi chụp ảnh phần live data lên đây cho mọi người chẩn đoán xem
Đúng là nhà cháu mù tịt về phần data list có vào đó xem nhưng chỉ thấy hoa mắt và muốn đi ngủ thôi!!
[MERGETIME="1419384453"][/MERGETIME]
Cai
Đúng là nhà cháu mù tịt về phần data list có vào đó xem nhưng chỉ thấy hoa mắt và muốn đi ngủ thôi!!

loveauto

Tài xế O-H
Cái này phải cám ơn cụ Thienhoa auto!Cụ ấy nói trong bài INova là chinh cảm biến trục cơ ra mình kê đệm cho con Cáp nhưng tình hình chẳng khá hơn!Bực mình lấy rũa ba cạnh sửa mỏng đi cho nó tiếp sát vào thêm không thấy báo lỗi nữa!Chạy không còn khói nữa!
vậy đây là lỗi con cảm biến cụ mua ko đúng à. rõ khổ

nguyendzzung

Tài xế O-H
Cai
vậy đây là lỗi con cảm biến cụ mua ko đúng à. rõ khổ
Không phải!Lập con cũ vào nó vẫn bị như thế mà !
Sáng nay giao xe khói trắng ở bô hơi nước ra ầm ầm!Chủ xe bảo vẫn khói trước khi làm máy nổ có khói như thế đâu!Làm mà bộ khói trắng toàn hơi nước này tây nó cười cho!Ông ấy bảo nếu không làm hết thì để ông ta mang đi chỗ khác!Đời ông qua bốn lần IFA rồi lên không lóe được ông ấy!Các cụ có cao kiến gì không chứ như này thì khó cho giới làm thợ quá!CỨ tưởng làm được xe ngon có tý ăn ủiAi để lại bị ném đá!

phunganhdung

Tài xế O-H
gửi cụ chủ
Có phải anh mua hàng bên Tín Đức ^^, người bán cảm biến trục cơ cho anh là e đó =))
Khi nào anh qua mua đồ thì cho em xin tên nhé, e tên Dũng

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên