Đang tải...

Thảo luận Xe có tiếng kêu lạch cạch khi chạy với tốc độ 60km

Thảo luận trong 'Gara Sửa chữa xe máy Cho Biker' bắt đầu bởi mr.pham_bmt, 18/3/14.

Thành viên đang xem bài viết (Users: 0, Guests: 0)

1. mr.pham_bmt

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    13
    Mã lực:
    26
    Xăng dự trữ:
    578 lít xăng
    Chào các kĩ sư.tôi có một vài câu hỏi liên quan đến con XYM (SYM).^_^ của tôi như sau mong các kĩ sư cho tôi cách khắc phục và sửa chữa thay thế.

1.xe cư chạy với tốc độ >60km là phát ra tiếng kêu lạch cạch .kể cả sau khi dừng xe để nổ awnti thì nghe càng rõ.ra thợi thì họ bảo do kênh nấm nhưng chỉnh lại xong đc vài bữa lại kêu.

2. Ko hiểu tại sao xe chạy có cảm giác rất bí ì ì yếu yếu.chạy không được thoáng, máy thì tương đối nóng.xăng thì đầy bình chạy đc khỏang 130 km .đi sửa làm lại hơi nhưng vẫn ko khá hơn.(xe nhãn hiệu salut của SYM sản xuất 2007).

3.chạy xe trên đường xâu mà hay phải về số thì xe chạy rất yếu cảm giác ì cảm thấy rõ hơn .

Rất mong nhận đc sự tư vấn của các kĩ sư.do còn là sinh viên nên cũng chưa có đk nâng cấp xe mới nên đành phải sống chung với em nó.

Thank.

2. cauchusfquang

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    117
    Mã lực:
    76
    Xăng dự trữ:
    1,395 lít xăng
    ca này có vẻ khó phẫu thuật đây , hay là cụ đi mua xe mới đi .

3. phamnam89

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    101
    Mã lực:
    76
    Xăng dự trữ:
    328 lít xăng
    cái này của cụ cần phải căn chỉnh lại đầu bò thật chuẩn,làm hơi lại,kiểm tra phần côn.những việc này cấn 1bàn tay thợ lành ngề làm nha cụ

Đã được đổ xăng bởi cauchusfquang.