xe cruze 1.6 đời 2011 máy lạnh nóng như sưởi

T
Bình luận: 10Lượt xem: 1,808

thomayoto999

Tài xế O-H
sáng nay em làm 1 xe cru bật máy lạnh thì lốc vẩn chạy ,óng lạnh bên ngoài vẩn lạnh nhưng trong xe thì nóng như đang ở chế độ sưởi.em kiem tra thì thấy moto suoi ko co điện ra .các bác cho em biet la bi hư công tác hay là hư hôp vậy ạ.em ko xac định đươc là hư ở đau.dây nhợ ko đứt.mong các cụ giúp đở sớm để em báo khách

hungem

Tài xế O-H
Bạn tháo 2 ống nước ngoài khoang động cơ cúp lại xem có còn nóng không nhé,nếu không nóng thì bạn xem bộ chia gió cưả nóng,công tắt hoặc mô tơ hỏng,nên nươc nóng từ động cơ đi vào giàn sưởi nóng ấy

Chi_Duong

Tài xế O-H
Bạn tháo 2 ống nước ngoài khoang động cơ cúp lại xem có còn nóng không nhé,nếu không nóng thì bạn xem bộ chia gió cưả nóng,công tắt hoặc mô tơ hỏng,nên nươc nóng từ động cơ đi vào giàn sưởi nóng ấy
Ngta đã kiểm tra moto sưởi rồi...ngta đang hỏi là hư công tắc hay hay hư hộp đk hay hư moto. Chém mà ko đọc kĩ bài

thomayoto999

Tài xế O-H
moto ko hu ,chi ko co dien khien ra ,cong tac van co dien sang.minh chỉ ko biết là do hộp ko khiển ra hay do cụm công tắc hư .mong các bạn chém kỉ giúp mình

hungem

Tài xế O-H
Ở bài bốn mình đã trả lời hệ thống điều hòa có báo lỗi không rồi mà bạn,mô tơ tốt,bạn kiểm tra 2 đường dây từ môtơ lên mô đum điều khiển quạt,dây đỏ và dây đen,mô đum khiển quạt vị trí trên môtơ quạt ấy bạn,môđum có 5 dây:RD/BN nguồn thường trực,dâyBLK mass,dây BU/GY>chân 15HVAC con trol module,bạn kiểm tra nguồn vào hộp là: 1dương thường trực,và 1 dương sau công tắt,và 2 mass nhé

thomayoto999

Tài xế O-H
hệ thống ko báo lổi gi cả
em dung máy ez-b1 test rồi .
[MERGETIME="1430905586"][/MERGETIME]
cum cong tắc hoạt động bình thường .chỉ có nut chỉnh sưởi la ko khien điện ra moto chinh cua gio
[MERGETIME="1430905592"][/MERGETIME]
cum cong tắc hoạt động bình thường .chỉ có nut chỉnh sưởi la ko khien điện ra moto chinh cua gio
[MERGETIME="1430905627"][/MERGETIME]
[MERGETIME="1430905669"][/MERGETIME]
Ở bài bốn mình đã trả lời hệ thống điều hòa có báo lỗi không rồi mà bạn,mô tơ tốt,bạn kiểm tra 2 đường dây từ môtơ lên mô đum điều khiển quạt,dây đỏ và dây đen,mô đum khiển quạt vị trí trên môtơ quạt ấy bạn,môđum có 5 dây:RD/BN nguồn thường trực,dâyBLK mass,dây BU/GY>chân 15HVAC con trol module,bạn kiểm tra nguồn vào hộp là: 1dương thường trực,và 1 dương sau công tắt,và 2 mass nhé
sau cong tac chỉ có 3 dây thôi
[MERGETIME="1430905676"][/MERGETIME]
sau cong tac chỉ có 3 dây thôi

hungem

Tài xế O-H
Bạn cứ kiểm tra theo cách cúa mình đi,mình nghĩ hôp không có vấn đề đâu bạn,bạn đo tại chân 15 BU/GY,khi thay đổi tóc độ quạt điện áp có thay đổi không nhé,nếu có thay đổi mình nghĩ mô đum điều khiển quạt có vấn đề

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên