Xe cửu long 2.35 tấn. Cần các cụ trợ giúp

oto_lc
Bình luận: 98Lượt xem: 5,361

oto_lc

Tài xế O-H
Tóm lại áp 9kg thì bổ máy ra bác à..
Xe bé xilanh có 86 áp như cụ nói xe mới cũng chưa đặt được. Đây là vừa thay hơi áp vậy + với hơi chưa tròn. Theo cháu là ok. Cái khói trắng là bị từ trước khi làm máy. Tới giờ đã thay bộ hơi thứ 2 rồi mà vẫn vậy. Khói trắng là là thì chấp nhận được, nhưng xe nhà cháu càng ga mạnh khói trắng càng nhiều

ga_auto37

Tài xế O-H
Xe bé xilanh có 86 áp như cụ nói xe mới cũng chưa đặt được. Đây là vừa thay hơi áp vậy + với hơi chưa tròn. Theo cháu là ok. Cái khói trắng là bị từ trước khi làm máy. Tới giờ đã thay bộ hơi thứ 2 rồi mà vẫn vậy. Khói trắng là là thì chấp nhận được, nhưng xe nhà cháu càng ga mạnh khói trắng càng nhiều
Nếu cụ bảo hơi vậy ok thì tôi k bàn cãi chuyện này nữa..cụ xem kim đái không nữa nhé..

oto_lc

Tài xế O-H
Những nguyên nhân gây ra khói trắng mà nhà cháu kể ra. Có cụ nào chỉ nguyên nhân nào nữa không ạ. Giờ ta bỏ qua sai số. Vì cái sai số nhà cháu liệu rồi

oto_lc

Tài xế O-H
Cụ kể ít tiểu sử bệnh tật ngày xưa con này đi ví dụ như nó bị nuơc vào động cơ không..hay bó máy gì không?? Để anh em phán cho chuẩn ạ
Xe này không ở quê cháu nên cháu cũng không được rõ. Chỉ nghe phong phanh con này ngày trước cũng bị 1lần như vậy. Nhưng cân kim lần 2 thì hết. Bây giờ lại tái phát.

buianhduy123456

Tài xế O-H
Dạ vâng thưa bác..mấy loại tàu này thì em chả lạ lấm với chất lượng tàu khựa này ạ..chạy vài bữa thì nát như tương....nhưng đang nói về tiêu chuẩn zin nó bác à...
không em nói thật.cụ thay đồ tq loại 1 vào cũng vậy thôi.hoi căng đét cũng gần 18kg thôi.chuẩn theo sách vở thì em không biết,còn thực tế thì em chưa dòng cửu long nào nào trên 20kg

buianhduy123456

Tài xế O-H
chắc cụ đang thừ thách ae đây mà

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên