xe D6CB máy điện máy yếu

xombathuc
Bình luận: 6Lượt xem: 1,991

xombathuc

Tài xế O-H
con máy D6CB của em chạy lúc yếu lúc khỏe bình thường đọc lỗi check thì không có gì ngoài áp bơm nhiên liệu em đã thay cái mới nhưng chạy thỉnh thoảng nó vẫn bị hẫng ga nghĩa là đạp ga kịch sàn vẫn không lên được nữa không có tác dụng.Con này của em có lọc nước loại máy điện sau khi máy yếu thay bơm không được nên em đấu trực tiếp vào bơm không qua lọc nước nữa thì khỏe nhưng lại bị triệu chứng như trên.Mong các bác giúp em cái

hocnghe

Tài xế O-H
Bạn phải nói rõ là khi đạp kịch sàn thì áp xuất nhiên liệu báo bao nhiêu, áp xuất gió báo bao nhiêu.
và lỗi nhiên liệu là lỗi gì
Thì mọi người mới tham gia giúp bạn đc chứ.
thông thường nếu đỗ tại chỗ mà ga thì nhiên liệu có thiếu vẫn ga đc, mình đã làm có xe D6CA bơm cấp ko quay mà vẫn ga đc chạy được nhưng ko khỏe.
còn ga mà lì ko lên thì chú ý áp gió nhiều hơn. liên quan turbo két gió ống nối từ turbo vào két từ két vào cổ hút. cái lọc lắng nước đó ko gây lên lỗi như bạn nói nó chỉ có tác dụng cho nước nặng thì chìm xuống dưới đáy, lọc này ko có lõi lọc bạn nhé.
Vài ý tham gia Chúc bạn thành công

hoangvu171873

Tài xế O-H
Bạn phải nói rõ là khi đạp kịch sàn thì áp xuất nhiên liệu báo bao nhiêu, áp xuất gió báo bao nhiêu.
và lỗi nhiên liệu là lỗi gì
Thì mọi người mới tham gia giúp bạn đc chứ.
thông thường nếu đỗ tại chỗ mà ga thì nhiên liệu có thiếu vẫn ga đc, mình đã làm có xe D6CA bơm cấp ko quay mà vẫn ga đc chạy được nhưng ko khỏe.
còn ga mà lì ko lên thì chú ý áp gió nhiều hơn. liên quan turbo két gió ống nối từ turbo vào két từ két vào cổ hút. cái lọc lắng nước đó ko gây lên lỗi như bạn nói nó chỉ có tác dụng cho nước nặng thì chìm xuống dưới đáy, lọc này ko có lõi lọc bạn nhé.
Vài ý tham gia Chúc bạn thành công
mình cũng nghĩ như bạn lọc ko liên quan j hết,theo mình chỉ bị 2 chổ.1 là bơm áp ko đủ 2 là áp suất khí nạp ko đạt

hoaiemtoi

Tài xế O-H
lọc nước bằng điện là cái nào bác. Khi bác đạp ga mà không có tác dụng gọi la mất ga. Cái này bác kiểm tra lại hộp công tắc an toàn phía sau máy àh.

target

Tài xế O-H
lọc nước bằng điện là cái nào bác. Khi bác đạp ga mà không có tác dụng gọi la mất ga. Cái này bác kiểm tra lại hộp công tắc an toàn phía sau máy àh.
ko hiểu cụ nói gì nữa, cụ lên đọc kỹ trước khi viết bài.

cụ chủ thớt lên có thông tin rõ hơn để anh em có thể tư vấn rúp cụ.
tình trạng xe của cụ có rất nhiều nguyên nhân,
cụ tham khảo các bài viết của anh em ở trên, và muốn ý kiến tốt hơn thì lên có thêm thông tin nhé.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên