xe Daewoo Matiz mất galangty đạp ga không lên???

minhnhuan
Bình luận: 9Lượt xem: 5,110

lehuyvu79

Tài xế O-H
Cụ là thợ sửa chữa hay là chủ xe,nếu là chủ xe thì mang tới garage nhé,còn là thợ thì cụ đã kt và làm gì rồi, kg có galanty thì sao biết máy nổ rung hả cụ, cụ kiểm tra lại xem dây điện ống hơi map,dây cao ap buri xem có xem sao, nhớ cung cấp thêm đời xe và cụ đã làm gì rồi

dungtt

Tài xế O-H
Cho thêm thông tin nữa đi bác nhé, những thông tin bác đưa ra ít quá. Đã sửa chữa phần nào rồi, thay thế những gì chưa. máy nổ rung giật xong mới mất, hay nổ máy lên ga vù lên một cái, buông chân ga ra là mất hay sao ạ

minhnhuan

Tài xế O-H
matiz đời 2003 khi xe vào ga ra thi mat galangti tôi đã ktra buri lửa ok sau đó xúc kim phun, cuối cùng kiểm tra tới bộ chế hòa khí
mở cục áp lực xăng lấy đồng hồ ra kiểm tra thì chết và thay mới luôn nhưng vẫn bị
tiếp đó em kiểm tra đường hơi van một chiều bị hư
em bịt kín hai đầu lắp vào thì máy ngọt
nhưng để qua ngày vẫn bị lại
mong các bác hepl
thanks

lehuyvu79

Tài xế O-H
matiz đời 2003 khi xe vào ga ra thi mat galangti tôi đã ktra buri lửa ok sau đó xúc kim phun, cuối cùng kiểm tra tới bộ chế hòa khí
mở cục áp lực xăng lấy đồng hồ ra kiểm tra thì chết và thay mới luôn nhưng vẫn bị
mong các bác hepl
thanks

Xe đã có van áp lực xăng thì kg có chế hòa khí nhé cụ,matit 2003 không có sd CHK ,đồng hồ báo check kg cụ, mất galanty cụ cần kt van kg tải (còn gọi mô tơ bước) có bị dính kg nhé,thứ hai là cảm biến vị trí bướm ga, thứ 3 vệ sinh họng ga ,vít chỉnh galanty kg chỉnh cao quá máy chạy kg ổn định đâu,thứ 4 đo áp xăng 3ky trở lên là ok,van hồi xăng cụ kg bịt hơi đường ống dc,bơm yếu đi ga xe giật thôi cụ kt lại

minhnhuan

Tài xế O-H
mong các bác hepl
Xe đã có van áp lực xăng thì kg có chế hòa khí nhé cụ,matit 2003 không có sd CHK ,đồng hồ báo check kg cụ, mất galanty cụ cần kt van kg tải (còn gọi mô tơ bước) có bị dính kg nhé,thứ hai là cảm biến vị trí bướm ga, thứ 3 vệ sinh họng ga ,vít chỉnh galanty kg chỉnh cao quá máy chạy kg ổn định đâu,thứ 4 đo áp xăng 3ky trở lên là ok,van hồi xăng cụ kg bịt hơi đường ống dc,bơm yếu đi ga xe giật thôi cụ kt lại
thanks
máy có báo đèn check
nó báo em dịch ra là
kiểm tra cục áp lực xăng
phích cắm
và báo cục evap

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên