Xe Daewoo Nubira II đời 2003 số sàn cần giúp đỡ

B
Bình luận: 6Lượt xem: 3,058

baotohalong62

Tài xế O-H
Chiều nay em đang làm con xe nubiraII số sàn bị bỏ máy số 4. máy số 3 có phần nhẹ hơn máy 3 vẫn nổ buzi đen ,hai máy này buzi không ướt ,em kiểm tra lửa tốt máy nổ rung hai máy còn lại 1va2 mầu đẹp .em đang nghi là thổi gioong quy lát bu zi em thay mới vẫn bỏ máy,bác nào đã gặp pan này xin giúp đỡ tận tình.mai em kiểm tra tiếp..

thienhoa_auto

Tài xế O-H
Ðề: Xe Daewoo Nubira II đời 2003 số sàn cần giúp đỡ

Đo áp máy 3 và 4 . Khả năng thay 8 con đội cho 2 máy này rất cao. Dòng này kén dầu lắm 1 là kẹt con đội 2 là bung đội đẩy xu páp làm yếu hơi luôn.

lehuyvu79

Tài xế O-H

Điều trước tiên bạn hãy kiểm tra kim hai máy 3.4, khe hở xupbap , và biện pháp cuối cùng là bung máy kiểm tra rong, xupbap có vấn đề gì kg. chúc cụ thành công!

namnguyen293969

Tài xế O-H

Trước tiên bạn xem dây phin. bugi .. loại trừ xong. đo áp suất buồn đốt. xem nhớt có còn độ nhờn không . loại này dùng con đội thuỷ lực nên củng hiếm khi đội xupap lắm....bugi đen là xem lửa và xúc pét ...

hung dong anh

Tài xế O-H

Trước khi rỡ máy bạn nên tháo giàn bép phun ra súc bép xem kim phun có bị đái không tiếp đó đo lại dây pin xem có đứt không và cuối cùng đo lại áp xuất buồng đốt

baotohalong62

Tài xế O-H

Em đã tháo zoăng mặt máy bị thông buồng hai máy sang nhau , tháo hai quả píston ra kiểm tra xéc măng ,có một máy bị trùng miệng ,kiểm tra bép ful bị đái đang tìm thay mới,trong lúc chờ em nắp nổ thử một máy bỏ buzi ướt điện tốt em đang chờ kim.

oto16ahn

Tài xế O-H

Em mới làm con nubira II đời 2002 ,máy rung giật.cắm gscan k báo lỗi . Em cũng thử nhiều.tháo cả bô xem tắc k.vệ sinh bướm ga kim phun.1 điều nữa là tháo bugi ra có máy số 3 có dầu. Cuoi cùng thế nào mà thay cái bobin lại hết bệh luôn mới chán .cụ chủ ktra cái bobin xem thế nào ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên