Xe đào pc 400-7 lc (eo)

S
Bình luận: 65Lượt xem: 4,762

saubon

Tài xế O-H
kính thưa các tiền bối . tình hình xe e như thế này. xe em cứ lên ga vào tải là thông báo lỗi e15 va e11 về động cơ. em khong biết do vào tải lượng nhiên liệu không đủ hay sao mà máy cứ xịt khói đen . liệm máy . khi ko vào tải thì không thấy báo lỗi. xe e lúc trc cũng vay . sau khi lam máy song vẫn lỗi vậy. kim voi heo thi gửi đi kiểm tra binh thường các bác ak
mong các bac chém e nhiet tình . e tks

thaoha

Moderator
kính thưa các tiền bối . tình hình xe e như thế này. xe em cứ lên ga vào tải là thông báo lỗi e15 va e11 về động cơ. em khong biết do vào tải lượng nhiên liệu không đủ hay sao mà máy cứ xịt khói đen . liệm máy . khi ko vào tải thì không thấy báo lỗi. xe e lúc trc cũng vay . sau khi lam máy song vẫn lỗi vậy. kim voi heo thi gửi đi kiểm tra binh thường các bác ak
mong các bac chém e nhiet tình . e tks

xin thưa với chủ thớt thế này
E11 & E15 đằng sau nó còn mã code nữa. chủ thớt ko vào xem đc mã code thì khám sao đc ,tỷ dụ nó là CA 559 hoặc CA 1234 .vv& vvv

chungsitnb

Tài xế O-H
Theo mình thì nếu kim phun đã kt hết thì còn đường khí nạp bị hở ,tắc hoặc tubo yếu nên mới có khói đen thế.bạn kiểm tra lại đi

thach3210

Tài xế O-H
Bác kiểm tra kỹ lại đường dầu diesel. Và thay hết lọc xem nao.và kiểm tra cả lọc gió và tăng áp (tubo) nữa nhé.
Chúc bác sớm tìm ra bệnh

saubon

Tài xế O-H
vào xem thì chỉ báo 1 lỗi . ma e thấy lỗi này ko liên quan tới máy. nó báo 9 lỗi . e xóa hết 8 lỗi . còn đúng 1 lỗi xóa ko dc

saubon

Tài xế O-H
lỗi DXE4KA
NÓ BÁO CỤC DIEN PHÍA DƯỚI NẮP SÀN CA PIN MÀ E THẤY CỤC ĐIỆN ĐÓ KO CÓ . E COI SƠ ĐỒ THÌ THẤY CÓ CỤC ĐIỆN . NHƯNG XE THÌ KHÔNG CÓ. LÚC TRƯỚC EM ĐI LẮP 2 HỘP ĐIỆN XE KHÁC CŨNG 450 EO -7 . E DÒ DÂY THÌ CŨNG KHÔNG CÓ CỤC ĐIỆN ĐÓ . NHƯNG VÀO XEM LỖI THÌ LẠI KHÔNG CÓ LỖI

saubon

Tài xế O-H
EM NGHI CỤC BÁO TUA MÁY . LÊN HẾT GA XEM VÔNG TUA CHỈ 1300 VÒNG THÔI . EM ĐANG NGHI CỤC BÁO TUA VỚI CỤC BÁO ÁP SUẤT DẦU. CÓ CỤ NÀO GẶP TRƯƠNG HỢP NHƯ E THI CỨU EM VỚI .

saubon

Tài xế O-H
ẢNH ĐÂY CÁC CỤ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên