Xin tài liệu Xe đầu kéo Freightliner

N
Bình luận: 7Lượt xem: 5,016

vanduyen206

Tài xế O-H
Mình cũng vưa nhập môn xe đầu kéo loại Freighliner nhưng không có tài liệu, các bạn đồng nghiệp có tài liệu xin giúp giùm, mình xin cảm ơn bằng cả tấm lọng

congnghemoi

Tài xế O-H
Freighliner chỉ là đầu cái, còn máy thì được sản xuất do 1 hãng khác chứ Freighliner ko sản xuất động cơ. Ở VN mình thì nó được phân loại là đầu bằng ( từ trước 2000), đầu dài ( đầu chó) có giường nằm và ko giường nằm. Ở bên Mỹ khi khách hàng mua xe Freighliner thì có thể yêu cầu lắp đặt loại máy khác nhau như Cummins, Caterpillar, Detroit... Nên nếu các bạn quan tâm đến Freighliner thì chỉ là quan tâm tới điện trên xe, còn máy, số, cầu là các hãng khác.
Chúc các bạn tìm đúng loại.

TNTAN

Tài xế O-H
Freighliner chỉ là đầu cái, còn máy thì được sản xuất do 1 hãng khác chứ Freighliner ko sản xuất động cơ. Ở VN mình thì nó được phân loại là đầu bằng ( từ trước 2000), đầu dài ( đầu chó) có giường nằm và ko giường nằm. Ở bên Mỹ khi khách hàng mua xe Freighliner thì có thể yêu cầu lắp đặt loại máy khác nhau như Cummins, Caterpillar, Detroit... Nên nếu các bạn quan tâm đến Freighliner thì chỉ là quan tâm tới điện trên xe, còn máy, số, cầu là các hãng khác.
Chúc các bạn tìm đúng loại.
Đúng rùi bác. Hiện tại ở Vietnam mình nhiều nhất là International Prostar xài máy Maxxforce (do giá thành rẻ nên về vn nhiều, chứ bản xài máy Cummins hơi ít). Freightliner Cascadia về Vietnam cũng toàn máy Detroit DD15, hiếm có Cummins X15

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên