Xe Dream 2 có tiếng kêu roẹt roẹt khi khởi động

T
Bình luận: 15Lượt xem: 5,748

tranha15

Tài xế O-H
Con vợ em từ hôm HN ngập sinh ra lắm bệnh quá, mong các bác giúp em . Tình hình là sau khi chết máy khi đang lội nước, bị kêu đàu bò, em thay cả bộ cò với trục cam thì hết. Hết tiếng kêu thì em nó trượt đề. Em chưa có thời gian đi sửa tự nhiên 1 ngày đẹp trời lại đề ngon đến bây giờ. Nhưng vấn đề là bây giờ em cứ đề khi nguội máy là có tiếng roẹt roẹt ở phần lốc máy. Em đi thỉnh thoảng cũng có tiếng roẹt roẹt. Sau khi đi nóng máy, em về mo, ga to lên thì có tiếng i...i...i càng ga to càng kêu to , ga nhỏ thì không thấy. Mong các cao thủ giúp em để em cho vợ đi viện chữa bệnh, chứ vợ em cứ thế này em xót mà ưc chế lắm các cụ ạ.

nhancodien

Tài xế O-H
Ðề: Xe Dream 2 có tiếng kêu roẹt roẹt khi khởi động

Chào bạn. Theo như bạn mô tả thì con Dream đã bị nước vào nhớt.
Tiếng kêu mà bạn nói là âm trầm như tiếng ếch kêu khi bạn tăng ga lớn. Đây là tiếng kêu do phần đươi của pít tông đánh lên xy lanh. 100% xe khi bị xước xy lanh đều có tiếng kêu này.

nhancodien

Tài xế O-H

Nếu chỉ kêu roẹt roẹt khi khởi động. Sau khi khởi động xong, máy hoạt động ổn đinh thì hết tiếng kêu. Trường hợp này chỉ bị hư bi đề (Cụm bi nằm ở mặt sau của vô lăng). Bạn thay cái này zin của dream supper chỉ mất hơm trăm nghìn.

tranha15

Tài xế O-H

Cảm ơn các bác nhiều. Em quyết cho vợ em đi viện điều trị hết bệnh thì thôi

aminhky5

Tài xế O-H

Thay thớt đề đi là hết kêu roẹt roẹt à, xoáy lòng thay pittong bạc lên ga lớn là êm ngay, nhớ mài cam đổi cặp cò luôn là êm ru.

phongtran2008

Tài xế O-H

Bạn miêu tả càng rõ ràng và nếu có video thì anh em tư vấn càng chính xác.
Như bạn mô tả phần sau thì hơi khó hiểu.

kawasaki-monkey

Tài xế O-H

Xe bạn phải làm lại máy rùi thế lan trước thay cam cò có kiểm tra dầu không vậy thay cam cò chắc chắn là phải kiểm tra dầu rùi
Con vợ em từ hôm HN ngập sinh ra lắm bệnh quá, mong các bác giúp em . Tình hình là sau khi chết máy khi đang lội nước, bị kêu đàu bò, em thay cả bộ cò với trục cam thì hết. Hết tiếng kêu thì em nó trượt đề. Em chưa có thời gian đi sửa tự nhiên 1 ngày đẹp trời lại đề ngon đến bây giờ. Nhưng vấn đề là bây giờ em cứ đề khi nguội máy là có tiếng roẹt roẹt ở phần lốc máy. Em đi thỉnh thoảng cũng có tiếng roẹt roẹt. Sau khi đi nóng máy, em về mo, ga to lên thì có tiếng i...i...i càng ga to càng kêu to , ga nhỏ thì không thấy. Mong các cao thủ giúp em để em cho vợ đi viện chữa bệnh, chứ vợ em cứ thế này em xót mà ưc chế lắm các cụ ạ.

tranbi

Tài xế O-H
bác kiểm tra lại 2 cục nam châm trong motơ đề đi ạh!em nghĩ nó bị bể rồi. nếu đúng bác chỉ cần lấy keo 502 với đầu lọc thuốc lá dán lại thôi àh.

Huyndai Getz1.1

Tài xế O-H
cụ tháo đề ra bảo dưỡng đi, cái cực nam châm đề bị long ra rồi, cụ tháo đề ra cậy nhẹ là rơi ra ngay ấy mà. vệ sinh sạch sẽ xong lấy keo 502 gắn chặt vào (keo laoij tốt cụ nhé), sau đó nhớ phải lắp lại đúng chiều, đúng vị trí đấy nhé

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên